GNU grep 3.10.12 - en to ta translation catalogue (116 entries)

en: 
    Context control:
      -B, --before-context=NUM  print NUM lines of leading context
      -A, --after-context=NUM   print NUM lines of trailing context
      -C, --context=NUM         print NUM lines of output context
ta: 
    சூழல்:
      -B, --before-context=<எண்>  முந்தைய <எண்> வரிகளைக் காட்டு
      -A, --after-context=<எண்>   பிந்தைய <எண்> வரிகளைக் காட்டு
      -C, --context=<எண்>         சூழ்ந்த <எண்> வரிகளைக் காட்டு

en: 
    Miscellaneous:
      -s, --no-messages         suppress error messages
      -v, --invert-match        select non-matching lines
      -V, --version             display version information and exit
          --help                display this help text and exit
ta: 
    பிற:
      -s, --no-messages         பிழைச் செய்திகளைக் காட்டாதே
      -v, --invert-match        பொருந்தா வரிகளைத் தேர்ந்தெடு
      -V, --version             பதிப்பு விவரத்தைக் காட்டி வெளியேறு
          --help                இவ்வுதவி உரையைக் காட்டி வெளியேறு

en: 
    Output control:
      -m, --max-count=NUM       stop after NUM selected lines
      -b, --byte-offset         print the byte offset with output lines
      -n, --line-number         print line number with output lines
          --line-buffered       flush output on every line
      -H, --with-filename       print file name with output lines
      -h, --no-filename         suppress the file name prefix on output
          --label=LABEL         use LABEL as the standard input file name prefix
ta: 
    வெளியீடு:
      -m, --max-count=<எண்>     <எண்> வரிகளை மட்டும் காட்டு
      -b, --byte-offset          வரிகளுடன் எண்ணிருமி இருப்புநிலையைக் காட்டு
      -n, --line-number          வரிகளுடன் வரி எண்ணையும் காட்டு
          --line-buffered        ஒவ்வொரு வரிக்குப் பின்னும் வெளியீட்டைத் தள்ளு
      -H, --with-filename        வரிகளுடன் கோப்புப் பெயரையும் காட்டு
      -h, --no-filename          வெளியீட்டுக்கு முன் கோப்புப் பெயரைக் காட்டாதே
          --label=<பெயர்>        <பெயரை> இயல் உள்ளீட்டின் பெயராக பயன்படுத்து

en: 
    grep -P uses PCRE2 %s
ta: 
    
    grep -P PCRE2 %s பயன்படுத்துகிறது

en:       --include=GLOB        search only files that match GLOB (a file pattern)
          --exclude=GLOB        skip files that match GLOB
          --exclude-from=FILE   skip files that match any file pattern from FILE
          --exclude-dir=GLOB    skip directories that match GLOB
ta:       --include=<கோப்புப்பெயர்ப் பாங்கு>       கோப்பின் பெயர் <கோப்புப்பெயர்ப் பாங்குடன்> பொருந்தின் மட்டுமே அதைத் தேடு
          --exclude=<கோப்புப்பெயர்ப் பாங்கு>       கோப்பின் பெயர் <கோப்புப்பெயர்ப் பாங்குடன்> பொருந்தின் அதைத் தேடாதே
          --exclude-from=<கோப்பு>                கோப்பின் பெயர் <கோப்பிலுள்ள> பாங்குகளுடன் பொருந்தின் அதைத் தேடாதே
          --exclude-dir=<கோப்புப்பெயர்ப் பாங்கு>   அடைவின் பெயர் <கோப்புப்பெயர்ப் பாங்குடன்> பொருந்தின் அதைத் தேடாதே

en:   -E, --extended-regexp     PATTERNS are extended regular expressions
      -F, --fixed-strings       PATTERNS are strings
      -G, --basic-regexp        PATTERNS are basic regular expressions
      -P, --perl-regexp         PATTERNS are Perl regular expressions
ta:   -E, --extended-regexp      <தேடுதொடர்கள்> விரிவுபட்ட செங்குறித்தொடர்கள்
      -F, --fixed-strings        <தேடுதொடர்கள்> உருச்சரங்கள்
      -G, --basic-regexp         <தேடுதொடர்கள்> அடிப்படை செங்குறித்தொடர்கள்
      -P, --perl-regexp          <தேடுதொடர்கள்> Perl செங்குறித்தொடர்கள்

en:   -I                        equivalent to --binary-files=without-match
      -d, --directories=ACTION  how to handle directories;
                                ACTION is 'read', 'recurse', or 'skip'
      -D, --devices=ACTION      how to handle devices, FIFOs and sockets;
                                ACTION is 'read' or 'skip'
      -r, --recursive           like --directories=recurse
      -R, --dereference-recursive  likewise, but follow all symlinks
ta:   -I                            --binary-files=without-match என்பதை ஒத்தது
      -d, --directories=<செயல்>    அடைவு கையாள் முறை;
                                    <செயல்> 'read', 'recurse' அல்லது 'skip'
      -D, --devices=<செயல்>        கருவி, பெயருடை புழம்பு, பொருந்துவாய் கையாள் முறை;
                                    <செயல்> 'read' அல்லது 'skip'
      -r, --recursive               --directories=recurse என்பதை ஒத்தது
      -R, --dereference-recursive   -r போன்று, ஆனால் மென்தொடுப்புகளைப் பின் தொடர்

en:   -L, --files-without-match  print only names of FILEs with no selected lines
      -l, --files-with-matches  print only names of FILEs with selected lines
      -c, --count               print only a count of selected lines per FILE
      -T, --initial-tab         make tabs line up (if needed)
      -Z, --null                print 0 byte after FILE name
ta:   -L, --files-without-match  தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வரிகள் இல்லாக் <கோப்புகளை> மட்டும் பட்டியலிடு
      -l, --files-with-matches   தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வரிகள் உள்ள <கோப்புகளை> மட்டும பட்டியலிடு
      -c, --count                ஒவ்வொரு <கோப்பிலும்> தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வரிகளின் எண்ணிக்கையை மட்டும் காட்டு
      -T, --initial-tab          தத்தல்களை ஒன்றின் கீழ் ஒன்றமை (தேவைப்படின்)
      -Z, --null                 <கோப்புப்> பெயர் பின் 0 எண்ணிருமியை இடு

en:   -NUM                      same as --context=NUM
          --group-separator=SEP  print SEP on line between matches with context
          --no-group-separator  do not print separator for matches with context
          --color[=WHEN],
          --colour[=WHEN]       use markers to highlight the matching strings;
                                WHEN is 'always', 'never', or 'auto'
      -U, --binary              do not strip CR characters at EOL (MSDOS/Windows)
ta:   -<எண்>                         --context=<எண்> என்பதை ஒத்தது
           --group-separator=<பிரியி>  சூழலுடை பொருத்தங்களிடையே <பிரியியை> இடு
           --no-group-separator       சூழலுடை பொருத்தங்களைப் பிரிக்காதே
           --color[=எப்போது],
           --colour[=எப்போது]        பொருந்தும் தொடர்களை நிறங்களுடன் எடுப்பாய்க் காட்டு;
                                      <எப்போது> 'always', 'never' அல்லது 'auto' என இருக்கலாம்
      -U, --binary                    வரி ஈற்றிலுள்ள ஏந்தி மீளல் (CR) வரியுருக்களை அழிக்காதே (MSDOS/Windows)

en:   -e, --regexp=PATTERNS     use PATTERNS for matching
      -f, --file=FILE           take PATTERNS from FILE
      -i, --ignore-case         ignore case distinctions in patterns and data
          --no-ignore-case      do not ignore case distinctions (default)
      -w, --word-regexp         match only whole words
      -x, --line-regexp         match only whole lines
      -z, --null-data           a data line ends in 0 byte, not newline
ta:   -e, --regexp=<தேடுதொடர்கள்>     <தேடுதொடர்களைக்> கொண்டு ஒப்பிடு
      -f, --file=<கோப்பு>              <தேடுதொடர்களைக்> <கோப்பிலிருந்து> எடு
      -i, --ignore-case                எழுத்துயர்நிலையைப் பொருட்படுத்தாதே
          --no-ignore-case             எழுத்துயர்நிலையைப் பொருட்படுத்து (கூறா நிலை)
      -w, --word-regexp                முழு சொற்களையே ஒப்பிடு
      -x, --line-regexp                முழு வரிகளையே ஒப்பிடு
      -z, --null-data                  வரி 0 எண்ணிருமியில் முடிகிறது, புதிய வரியுருவில் அல்ல

en:   -o, --only-matching       show only nonempty parts of lines that match
      -q, --quiet, --silent     suppress all normal output
          --binary-files=TYPE   assume that binary files are TYPE;
                                TYPE is 'binary', 'text', or 'without-match'
      -a, --text                equivalent to --binary-files=text
ta:   -o, --only-matching        பொருந்திய பகுதிகளை மட்டும் காட்டு
      -q, --quiet, --silent      எதையும் வெளியிடாதே
          --binary-files=<வகை> இருமக்கோப்புகள் <வகையெனக்> கொள்;
                                 <வகை> 'binary', 'text' அல்லது 'without-match' என இருக்கலாம்
      -a, --text                 --binary-files=text என்பதை ஒத்தது

en: %s home page: <%s>
ta: %s வலைத்தளம்: <%s>

en: %s: PCRE detected recurse loop
ta: %s: PCRE மீள்சுருள் சுற்று கண்டறியப்பட்டது

en: %s: binary file matches
ta: %s: இருமக்கோப்பு பொருந்துகிறது

en: %s: exceeded PCRE's backtracking limit
ta: %s: PCRE நிரலகத்தின் பின்வாங்கல் வரம்பு மீறப்பட்டது

en: %s: exceeded PCRE's heap limit
ta: %s: PCRE நிரலகத்தின் குவியல் வரம்பு மீறப்பட்டது

en: %s: exceeded PCRE's nested backtracking limit
ta: %s: PCRE நிரலகத்தின் உள்ளமை பின்வாங்கல் வரம்பு மீறப்பட்டது

en: %s: exhausted PCRE JIT stack
ta: %s: PCRE நிரலகத்தின் JIT அடுக்கு தீர்ந்தது

en: %s: input file is also the output
ta: %s: உள்ளீடும் வெளியீடும் ஒன்றே

en: %s: internal PCRE error: %d
ta: %s: PCRE அகப்பிழை: %d

en: %s: invalid option -- '%c'
ta: %s: ஏற்கத்தகா செயல்மாற்றி -- '%c'

en: %s: memory exhausted
ta: %s: நினைவகம் தீர்ந்தது

en: %s: option '%s%s' doesn't allow an argument
ta: %s: செயல்மாற்றி '%s%s' செயலுருபு அற்றது

en: %s: option '%s%s' is ambiguous
ta: %s: செயல்மாற்றி '%s%s' தெளிவற்றது

en: %s: option '%s%s' is ambiguous; possibilities:
ta: %s: செயல்மாற்றி '%s%s' தெளிவற்றது; ஏற்கத்தக்கவை:

en: %s: option '%s%s' requires an argument
ta: %s: '%s%s' செயல்மாற்றிக்குச் செயலுருபு தேவை

en: %s: option requires an argument -- '%c'
ta: %s: '%c' செயல்மாற்றிக்குச் செயலுருபு தேவை

en: %s: unrecognized option '%s%s'
ta: %s: அறியப்படாச் செயல்மாற்றி '%s%s'

en: %s: warning: recursive directory loop
ta: %s: எச்சரிக்கை: தற்சுருண்ட அடைவுச் சுற்று

en: '
ta: ”

en: (C)
ta: ©

en: (standard input)
ta: (இயல் உள்ளீடு)

en: * at start of expression
ta: செங்குறித்தொடர் முன் *

en: + at start of expression
ta: செங்குறித்தொடர் முன் +

en: -P supports only unibyte and UTF-8 locales
ta: -P ஒற்றை எண்ணிருமி வட்டாரங்களிலும் UTF-8 வட்டாரங்களிலும் மட்டுமே இயங்கும்

en: -P supports only unibyte locales on this platform
ta: இத்தளத்தில் -P ஒற்றை எண்ணிருமி வட்டாரங்களில் மட்டுமே இயங்கும்

en: ? at start of expression
ta: செங்குறித்தொடர் முன் ?

en: Example: %s -i 'hello world' menu.h main.c
    PATTERNS can contain multiple patterns separated by newlines.
    
    Pattern selection and interpretation:
ta: எடுத்துக்காட்டு: %s -i 'hello world' menu.h main.c
    <தேடுதொடர்கள்> புதிய வரி வரியுருக்களால் பிரிந்த பலத் தொடர்களைக் கொள்ளலாம்.
    
    தேடுதொடர்கள் தேர்வும் பொருளும்:

en: General help using GNU software: <%s>
ta: GNU மென்பொருள் பயன்பாட்டு உதவிக்கு: <%s>

en: Invalid back reference
ta: ஏற்கத்தகா முன்குறிப்பு

en: Invalid character class name
ta: ஏற்கத்தகா வரியுரு வகுப்புப் பெயர்

en: Invalid collation character
ta: ஏற்கத்தகா ஒப்பாய்வு உரு

en: Invalid content of \{\}
ta: ஏற்கத்தகா நெளி அடைவு \{\} உள்ளடக்கம்

en: Invalid preceding regular expression
ta: ஏற்கத்தகா முந்தைய செங்குறித்தொடர்

en: Invalid range end
ta: ஏற்கத்தகா வரியுரு வரிசை முடிவு

en: Invalid regular expression
ta: ஏற்கத்தகா செங்குறித்தொடர்

en: License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <%s>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
ta: GPLv3+ உரிமம்: GNU GPL பதிப்பு 3 அல்லது அதற்கு மேல் <%s>.
    இதுக் கட்டற்ற மென்பொருள்: இதை மாற்றவோ பகிரவோ தடையில்லை.
    சட்டத்தால் அனுமதிக்கப்பட்ட அளவிற்கு எந்த நம்புறுதியும் இல்லை.

en: Memory exhausted
ta: நினைவகம் தீர்ந்தது

en: No match
ta: பொருத்தம் இல்லை

en: No previous regular expression
ta: முந்தைய செங்குறித்தொடர் எதுவும் இல்லை

en: Packaged by %s
ta: தொகுத்தது %s

en: Packaged by %s (%s)
ta: தொகுத்தது %s (%s)

en: Perl matching not supported in a --disable-perl-regexp build
ta: --disable-perl-regexp கொண்டு பெயர்க்கப்பட்டதால் Perl ஒப்பீடு இல்லை

en: Premature end of regular expression
ta: நிறைவுறாத் செங்குறித்தொடர்

en: Regular expression too big
ta: செங்குறித்தொடர் அளவிற்கு மிஞ்சியது

en: Report %s bugs to: %s
ta: %s வழுக்களை %s முகவரியில் அறிவிக்க

en: Report bugs to: %s
ta: வழுக்களை %s முகவரியில் தெரிவிக்க.
    தமிழாக்க வழுக்களை tamil@systemreboot.net மின்னஞ்சல் முகவரியில் தெரிவிக்க.

en: Search for PATTERNS in each FILE.
ta: ஒவ்வொருக் <கோப்பிலும்> <தேடுதொடர்களைத்> தேடு.

en: Success
ta: வெற்றி

en: Trailing backslash
ta: தொங்கும் பின்கீறல்

en: Try '%s --help' for more information.
ta: மேலும் விவரத்திற்கு '%s --help' கட்டளையை இயக்குக.

en: Unknown system error
ta: அறியப்படாக் கணிப்பொறிப் பிழை

en: Unmatched ( or \(
ta: நிறைவுறா ( அல்லது \(

en: Unmatched ) or \)
ta: நிறைவுறா ) அல்லது \)

en: Unmatched [, [^, [:, [., or [=
ta: நிறைவுறா [, [^, [:, [. அல்லது [=

en: Unmatched \{
ta: நிறைவுறா \{

en: Usage: %s [OPTION]... PATTERNS [FILE]...
ta: பயன்பாடு: %s [<செயல்மாற்றி>]... <தேடுதொடர்கள்> [<கோப்பு>]...

en: Valid arguments are:
ta: ஏற்கத்தகு செயலுருபுகள்:

en: When FILE is '-', read standard input.  With no FILE, read '.' if
    recursive, '-' otherwise.  With fewer than two FILEs, assume -h.
    Exit status is 0 if any line is selected, 1 otherwise;
    if any error occurs and -q is not given, the exit status is 2.
ta: <கோப்பு> '-' எனின், இயல் உள்ளீடைப் படி.  <கோப்பு> இல்லின் மீள்சுருளாயின் '.'
    கோப்பைப் படி; மீள்சுருள் இல்லின் இயல் உள்ளீட்டைப் படி.  ஒரேக் <கோப்பெனின்> -h எனக்
    கொள்.  ஏதாவது வரி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால் வெளியேற்ற நிலை 0, எவையும்
    தேர்ந்தெடுக்கபடவில்லையெனின் வெளியேற்ற நிலை 1; -q கொடுக்கப்பட்டு பிழையுற்றின்
    வெளியேற்ற நிலை 2.

en: Written by %s and %s.
ta: எழுதியவர் %s மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, and others.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s மற்றும் பிறர்.

en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    %s, %s, %s மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    %s, %s மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, %s,
    %s, and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    %s மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, %s,
    and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s, %s,
    மற்றும் %s.

en: Written by %s, %s, and %s.
ta: எழுதியவர் %s, %s மற்றும் %s.

en: Written by %s.
ta: எழுதியவர் %s.

en: Written by Mike Haertel and others; see
    <https://git.savannah.gnu.org/cgit/grep.git/tree/AUTHORS>.
ta: மைக் ஏர்டெலும் பிறரும் எழுதியது;
    <https://git.savannah.gnu.org/cgit/grep.git/tree/AUTHORS> காண்க.

en: `
ta: “

en: ambiguous argument %s for %s
ta: %2$s க்குத் தெளிவற்ற செயலுருபு %1$s

en: character class syntax is [[:space:]], not [:space:]
ta: வரியுரு வகுப்பை [[:space:]] எனக் குறிப்பிடுக, [:space:] என்றல்ல

en: conflicting matchers specified
ta: முரணான தேடல் முறைகள்

en: exceeded PCRE's line length limit
ta: PCRE நிரலகத்தின் வரி நீள வரம்பு மீறப்பட்டது

en: failed to return to initial working directory
ta: முதல் பணியடைவிற்குத் திரும்ப இயலவில்லை

en: failed to set file descriptor text/binary mode
ta: கோப்பு விவரிப்பிக்கு text/binary பாங்கை அளிக்க இயலவில்லை

en: input is too large to count
ta: கூட்டல் வழிவு

en: invalid argument %s for %s
ta: %2$s க்கு ஏற்கத்தகாச் செயலுருபு %1$s

en: invalid character class
ta: ஏற்கத்தகா வரியுரு வகுப்பு

en: invalid content of \{\}
ta: ஏற்கத்தகா நெளி அடைப்பு \{\} உள்ளடக்கம்

en: invalid context length argument
ta: ஏற்கத்தகாச் சூழல் மதிப்புரு நீளம்

en: invalid matcher %s
ta: ஏற்கத்தகாத் தேடல் முறை %s

en: invalid max count
ta: ஏற்கத்தகா வரிகள் எண்ணிக்கை

en: memory exhausted
ta: நினைவகம் தீர்ந்தது

en: no syntax specified
ta: தொடரமைப்பு குறிப்பிடப்படவில்லை

en: program error
ta: நிரல் பிழை

en: regular expression too big
ta: செங்குறித்தொடர் அளவிற்கு மிஞ்சியது

en: stack overflow
ta: அடுக்கு வழிவு

en: stray \
ta: இடம் தவறிய \

en: stray \ before %lc
ta: %lc முன் இடம் தவறிய \

en: stray \ before unprintable character
ta: எழுத்துவடிவில்லா வரியுரு முன் இடம் தவறிய \

en: stray \ before white space
ta: வெள்ளை இடைவெளி முன் இடம் தவறிய \

en: the -P option only supports a single pattern
ta: -P செயல்மாற்றிக்கு ஒருத் தேடுதொடர் தான் இருக்க வேண்டும்

en: unable to record current working directory
ta: பணியடைவைப் பதிக்க இயலவில்லை

en: unbalanced (
ta: நிறைவுறா (

en: unbalanced )
ta: நிறைவுறா )

en: unbalanced [
ta: நிறைவுறா [

en: unfinished \ escape
ta: நிறைவுறா \ விடுவிப்பு

en: unknown binary-files type
ta: ஏற்கத்தகா இருமக்கோப்பு வகை

en: unknown devices method
ta: அறியப்படாக் கருவிக் கையாள் முறை

en: warning: %s
ta: எச்சரிக்கை: %s

en: warning: --unix-byte-offsets (-u) is obsolete
ta: எச்சரிக்கை: --unix-byte-offsets (-u) வழக்கொழிந்தது

en: warning: GREP_COLOR='%s' is deprecated; use GREP_COLORS='mt=%s'
ta: எச்சரிக்கை: GREP_COLOR='%s' வழக்கொழிந்தது; GREP_COLORS='mt=%s' பயன்படுத்துக

en: write error
ta: எழுது பிழை

en: {...} at start of expression
ta: செங்குறித்தொடர் முன் {...}
