booking - en to th translation catalogue (1623 entries)

en:  Check this box to display the %sdaily cost at the date cells%s in the calendar(s).
th:  เลือกช่องกล่องนี้เพื่อจะแสดง %sราคารายวัน ที่ช่องวันที่%s ในปฏิทิน.

en:  Check this box to display the daily cost with a tooltip when mouse hovers over each day on the calendar(s).
th:  กดช่องกล่องนี้เพื่อแสดง ราคารายวัน ด้วยแถบลอยเคล็ดลับ เมื่อเลื่อนเมาส์ไปอยู่ด้านบน ของวันแต่ละวันบนปฏิทิน.

en:  Check this checkbox if you want to show the %sbooking details summary%s  above the payment form
th:  เลือกช่องนี้ ถ้าคุณต้องการที่จะแสดง %sสรุปรายละเอียดการจอง%s เหนือแบบฟอร์มของการชำระเงิน

en:  Follow these instructions to set up your listener at your PayPal account:
th:  โปรดทำตามกระบวนการที่จะติดตั้งลิสเทนเนอร์ของคุณ ที่บัญชี PayPal ของคุณ:

en:  If your theme or some other plugin is load the BootStrap JavaScripts, you can disable  loading of this script by this plugin.
th:  ถ้าธีมของคุณหรือ ปลั๊กอินอื่นโหลด bootstrap จาวาสคริปต์, คุณสามารถปิดการใช้งานการโหลดของ Script นี้ด้วยปลั๊กอินอันนี้.

en:  Indicates whether the transaction is payment on a final sale or an authorization for a final sale, to be captured later.
th:  บ่งชี้ว่ารายการที่ทำเป็นการชำระเงินบนการขายแบบไม่มีการคืนเงิน หรือ การอนุมัติแบบไม่มีการคืนเงิน หรือเก็บเงินในภายหลัง.

en:  Parameters are incorrect,
th:  พารามิเตอร์ ไม่ถูกต้อง,

en:  Select using test (Sandbox Test Environment) or live PayPal payment.
th:  โปรดเลือกใช้ระบบทดสอบ (ระบบทดสอบแบบ Sandbox) หรือ การชำระเงินผ่าน PayPal แบบใช้งานอยู่จริง.

en:  Select your cost configuration.
th:  เลือกการตั้งค่าในการคิดราคา.

en:  Turn On/Off powered by "Booking Calendar" notice under the calendar.
th:  เปิด/ปิด ตัวแสดงคำ สนับสนุนโดย "Booking Calendar" ข้างใต้ปฏิทิน.

en:  Turn On/Off version notice and help info links at booking admin panel.
th:  เปิด/ปิด ตัวแสดง เวอร์ชันและลิงค์ของข้อมูลตัวช่วย ที่หน้าจอผู้ดูแลระบบ.

en:  for all days!
th:  สำหรับทุกวัน!

en: !Paid OK
th: !จ่าย เรียบร้อย

en: %s - Server Integration Method (SIM)
th: %s - กระบวนการการเชื่อมโยงผ่านเซิฟเวอร์ (SIM)

en: %s - add the reason booking was cancelled, you can enter it before sending email,
th: %s - เพิ่มเหตุผลสำหรับการจองที่ถูกยกเลิก, คุณสามารถระบุมันก่อนการส่งอีเมลได้,

en: %s - add the reason for booking payment, you can enter it before sending email,
th: %s - เพิ่มเหตุผลสำหรับการชำระเงินการจอง, คุณสามารถระบุมันก่อนการส่งอีเมลได้,

en: %s - availability of booking resource,
th: %s - ที่ว่างเพื่อจองของทรัพยากรที่ให้จอง,

en: %s - booking info, taken from the excerpt associated with the post,
th: %s - รายละเอียดการจอง, ได้มาจาก ข้อความที่ตัดตอนมากจากโพส์ตนั้น,

en: %s - check-in date,
th: %s - วันที่เช็คอิน,

en: %s - check-out date,
th: %s - วันที่เช็คเอาท์,

en: %s - cost of booking the resource,
th: %s - ราคาของการจองทรัพยากร,

en: %s - default selection number of visitors,
th: %s - ค่าเริ่มต้นของการเลือกจำนวนผู้เยี่ยมชม,

en: %s - definition of check-out date.
th: %s - ความหมายของวันที่เช็คเอาท์.

en: %s - featured image, taken from the featured image associated with the post,
th: %s - รูปภาพโดดเด่น ได้มาจาก รูปภาพที่โดดเด่นที่อยู่ในโพสต์นั้น,

en: %s - inserting BIC
th: %s - ใส่รหัส BIC

en: %s - inserting IBAN
th: %s - ใส่รหัส IBAN

en: %s - inserting ID of booking
th: %s - การใส่รหัสของการจอง

en: %s - inserting IP address of the user who made this action
th: %s - การใส่ รหัสไอพี ของ ผู้ใช้ ที่ทำคำสั่งนี้

en: %s - inserting account name
th: %s - ใส่ชื่อบัญชี

en: %s - inserting account number
th: %s - ใส่เลขที่บัญชี

en: %s - inserting address of the page (if any), where visitor make this action
th: %s - การใส่ที่อยู่ของหน้า (ถ้ามี), ที่ซึ่ง ผู้เยี่ยมชม ได้ทำคำสั่งนี้

en: %s - inserting all bank accounts details
th: %s - ใส่รายละเอียดทั้งหมดของบัญชีธนาคาร

en: %s - inserting bank name
th: %s - ใส่ชื่อธนาคาร

en: %s - inserting check-in date (first day of reservation),
th: %s - การใส่วันที่เช็คอิน (วันแรกของการจอง),

en: %s - inserting check-out date (last day of reservation),
th: %s - การใส่วันที่เช็คเอาท์ (วันสุดท้ายของการจอง),

en: %s - inserting contents of the User-Agent: header from the current request, if there is one
th: %s - การใส่เนื้อหาของ ยูเซอร์-เอเยนต์: ส่วนหัวจาก รีเควสในปัจจุบัน, ถ้ามี

en: %s - inserting data from fields of booking form
th: %s - ใส่ข้อมูลจากช่องข้อมูลของแบบฟอร์มการจอง

en: %s - inserting data info about the booking
th: %s - การใส่รายละเอียดเกี่ยวกับข้อมูลการจอง

en: %s - inserting data info about the booking, which you configured in the content form at Settings Fields page
th: %s - การใส่รายละเอียดเกี่ยวกับข้อมูลการจอง, ซึ่งคุณได้กำหนดค่า ในเนื้อหา ของแบบฟอร์มที่หน้าการตั้งค่าของช่องข้อมูล

en: %s - inserting date of this action
th: %s - การใส่วันที่ ของคำสั่งนี้

en: %s - inserting link for export booking to
th: %s - การใส่ค่าลิงค์สำหรับการส่งออกการจองไปยัง

en: %s - inserting link to payment page where visitor can pay for the reservation  (possible to use the %s parameter for setting different %s of this page. Example: %s )
th: %s - การใส่ลิงค์เชื่อมไปยังหน้าจอชำระเงิน ที่ผู้เยี่ยมชม สามารถจ่ายสำหรับการจองได้, (อาจจะเป็นการใช้ %s พารามิเตอร์สำหรับ การตั้งค่าที่แตกต่าง %s ของหน้านี้. ตัวอย่าง: %s )

en: %s - inserting link to the page where visitor can cancel the reservation, (possible to use the %s parameter for setting different %s of this page. Example: %s )
th: %s - การใส่ลิงค์เชื่อมไปยังหน้าที่ผู้เยี่ยมชมสามารถยกเลิกการจองได้, (อาจจะเป็นการใช้ %s พารามิเตอร์สำหรับ การตั้งค่าที่แตกต่าง %s ของหน้านี้. ตัวอย่าง: %s )

en: %s - inserting link to the page where visitor can edit the reservation,  (possible to use the %s parameter for setting different %s of this page. Example: %s )
th: %s - การใส่ลิงค์เชื่อมไปยังหน้าที่ผู้เยี่ยมชมสามารถแก้ไขการจองได้, (อาจจะเป็นการใช้ %s พารามิเตอร์สำหรับ การตั้งค่าที่แตกต่าง %s ของหน้านี้. ตัวอย่าง: %s )

en: %s - inserting moderate link of new booking
th: %s - การใส่ลิงค์ผู้แก้ไขของข้อมูลการจองใหม่

en: %s - inserting modification date of booking
th: %s - การใส่วันที่แก้ไขข้อมูลของการจอง

en: %s - inserting new line
th: %s - ใส่บรรทัดใหม่

en: %s - inserting sort code
th: %s - ใส่รหัสประเภท

en: %s - inserting the cost of  booking
th: %s - การใส่ราคาของการจอง

en: %s - inserting the dates of booking
th: %s - การใส่วันที่ของการจอง

en: %s - inserting the number of booking dates
th: %s - การใส่จำนวนวันจอง

en: %s - inserting time of this action
th: %s - การใส่เวลา ของคำสั่งนี้

en: %s - inserting your site URL
th: %s - การใส่ URL ของคุณ

en: %s - link to the page with booking form,
th: %s - ตัวเชื่อมไปยังหน้าจอที่มีแบบฟอร์มการจอง,

en: %s - maximum number of visitors for the booking resource,
th: %s - จำนวนสูงสุดของผู้เยี่ยมชมสำหรับทรัพยากรที่ให้จอง,

en: %s - resource title,
th: %s - ชื่อเรื่องทรัพยากร,

en: %s - search button,
th: %s - ปุ่มการค้นหา,

en: %s - search inside posts/pages which are part of this category,
th: %s - การค้นหาภายในโพสท์/หน้า ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของประเภทกลุ่มนี้,

en: %s - search inside posts/pages which have this tag,
th: %s - การค้นหาภายในโพสท์/หน้า ซึ่งมีแทกนี้อยู่,

en: %s - start new translation section, where %s - locale of translation
th: %s - เริ่มต้นส่วนของแปลใหม่, ที่ซึ่ง %s เป็นภาษาถิ่นของการแปล

en: %s Finish getting sort dates. %s
th: %s สิ้นสุดการนำวันที่ ที่จัดเรียงเข้ามา. %s

en: %s Found %s not indexed bookings %s
th: %s พบ %s การจองที่ไม่ได้ตั้งดัชนีไว้ %s

en: %s Important!%s This will overwrite any times selection in your booking form.
th: %s สำคัญมาก!%s สิ่งนี้จะไปแทนที่การเลือกแบบเวลาใด ๆ ในแบบฟอร์มของการจอง.

en: %s Settings
th: %s การกำหนดค่าต่างๆ

en: %s and %s terms have higher priority than a range %s days.
th: %s และ %s คำที่กล่าวมานั้น มีความสำคัญมากกว่า ช่วงของ %s วัน.

en: %s or %s - inserting the title of the booking resource
th: %s หรือ %s - การใส่ชื่อเรื่องของทรัพยากรที่ให้จอง

en: %s or minimum and fixed number of days selection for the specific day of week or season.%s
th: %s หรือค่าต่ำสุดและ จำนวนของวันที่เลือกที่คงที่ สำหรับ วันของสัปดาห์หรือฤดูที่กำหนด. %s

en: %s – calendar of booking resource with %s
th: %s – ปฏิทินของทรัพยากรที่ให้จอง ด้วย %s

en: %s, then total cost will be %s
th: %s, จากนั้น ราคายอดรวมทั้งหมดจะกลายเป็น %s

en: %s, then total cost will be (if selected 3 days) %s
th: %s, จากนั้น ราคายอดรวมทั้งหมด จะเป็น (ถ้าได้เลือกไว้ 3 วัน) %s

en: %sDescription of usage%s.
th: %sรายละเอียดของวิธีใช้%s.

en: %sEmail verification field%s.
th: %sช่องข้อมูลการตรวจสอบอีเมล%s.

en: %sError!%s Request do not pass security check! Please refresh the page and try one more time.
th: %sเกิดข้อผิดพลาด!%s การร้องขอ ไม่ผ่าน การตรวจสอบความปลอดภัย! กรุณา รีเฟรชหน้าจอของคุณ แล้ว ลองใหม่อีกครั้ง.

en: %sExample%s.
th: %sตัวอย่าง%s.

en: %sImportant!!!%s Please note, if you show booking calendar (inserted into post/page) with widget at the same page, then the last will not be visible.
th: %sสำคัญ!!!%s โปรดทราบ ถ้าคุณแสดงปฏิทินการจอง (ที่ใส่ไว้ใน โพสต์/หน้าเพจ) ด้วยวิดเจ็ตที่หน้าเดียวกันแล้ว, ต่อจากนั้น อันหลังจะไม่แสดงให้เห็น.

en: %sNo this booking resources.%s
th: %sไม่มีทรัพยากรที่ให้จองนี้.%s

en: %sSeveral widgets are supported at %spaid versions%s.
th: %sวิดเจ็ตหลายๆอัน จะสามารถทำได้ใน %sเวอร์ชันที่จ่ายเงิน%s.

en: %sWarning! Booking calendar for this booking resource are already at the page, please check more about this issue at %sthis page%s
th: %sคำเตือน! ปฏิทินการจอง สำหรับ ทรัพยากรที่ให้จองนี้ มีอยู่บนหน้าเพจแล้ว, กรุณา ตรวจสอบเพิ่มเติม เกี่ยวกับเรื่องนี้ ที่ %sหน้านี้%s

en: %sYou do not have permissions for this booking resources.%s
th: %sคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะใช้ทรัพยากรที่ให้จองนี้.%s

en: %sYou do not have permissions for this page.%s Your account is not active, please contact administrator.%s
th: %sคุณไม่มีสิทธิ์สำหรับหน้านี้.%s บัญชีของคุณยังไม่เปิดการใช้งาน, โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบ.%s

en: %sname%s – the unique name of the condition group, containing several conditions with different values. For example, if you want to have specific HTML content for the different week days, you can have several conditions, with the same name but with different value parameters in conditions. Please check more about it, in the examples.
th: %sชื่อ%s – เป็นชื่อเฉพาะของกลุ่มเงื่อนไข ซึ่งจะมีหลายๆเงื่อนไขที่มีค่าที่แตกต่างกัน. ตัวอย่างเช่น ถ้าคุณต้องการที่จะมี เนื้อหาของHTMLที่เจาะจงที่ไม่เหมือนกันในแต่ละวันของสัปดาห์ คุณจะต้องมีหลายเงื่อนไข, ด้วยชื่อเดียวกันแต่มีค่าพารามิเตอร์ที่แตกต่างกันในเงื่อนไข. โปรด อ่านเพิ่มเกี่ยวกับมัน, ในส่วนที่แสดงตัวอย่าง.

en: %stype%s – type of the condition. There are 2 types of condition: "weekday" and "season". "weekday" – is the condition rule based on the selected day of week value, like Monday, Tuesday, etc… . "season" – is the condition rule based on the "season filter" name of selected date. In other words the condition is TRUE if the selected day belongs to a season filter in the Season Filters page.
th: %sชนิด%s – ชนิดของเงื่อนไข. ชนิดของเงื่อนไขมีอยู่สองแบบ: "วันของสัปดาห์" และ "ฤดู". "วันของสัปดาห์"– คือเงื่อนไขที่มีกฎเกณฑ์ที่ขึ้นอยู่ค่าวันของสัปดาห์ที่เลือก เช่น วันจันทร์, วันอังคาร, เป็นต้น ส่วน "ฤดู" – คือเงื่อนไขที่มีกฎเกณฑ์ที่ขึ้นอยู่กับวันที่เลือกนั้นมีชื่อตัวกรองด้วยฤดูอยู่. อีกแง่หนึ่งคือเงื่อนไขจะเป็นจริงถ้าวันที่ถูกเลือกมีอยู่ในตัวกรองด้วยฤดู ในหน้าจอ ตัวกรองด้วยฤดู.

en: %svalue%s – value of the specific conditions. If the value is true, so then the content of the conditions will show in the booking form. You can have the default value (empty – "", or like this – "*") for showing the content of this condition, if all other conditions are FALSE, or at initial stage, when the date in calendar is not yet selected.
th: %sค่า%s – ค่าของเงื่อนไขที่เจาะจง. ถ้าค่านั้นเป็นจริงตัวข้อมูลของเงื่อนไขนั้นจะแสดงในแบบฟอร์มของการจอง แต่คุณสามารถมีค่าโดยทั่วไป (ว่าง – "", หรือ เหมือนเช่น – "*") สำหรับแสดงตัวข้อมูลของเงื่อนไขนี้, ถ้าเงื่อนไขทุกข้อไม่เป็นจริง หรือ เมื่ออยู่ในระยะเริ่มต้นเมื่อวันที่ในปฏิทินยังไม่ถูกเลือก.

en: %svalue%s – value of the specific conditions. If the value is true, the content of the conditions will show in the booking form. You can have the default value (empty – "", or like this – "*") for showing the content of this condition, if all other conditions are FALSE, or at initial stage, when the date in calendar is not yet selected.
th: %sค่า%s – ค่าของเงื่อนไขที่เจาะจง. ถ้าค่านั้นเป็นจริง, เนื้อหาของเงื่อนไขนั้นจะแสดงในแบบฟอร์มของการจอง แต่คุณสามารถมีค่าโดยทั่วไป (ว่าง – "", หรือ เหมือนเช่น – "*") สำหรับแสดงตัวข้อมูลของเงื่อนไขนี้, ถ้าเงื่อนไขทุกข้อไม่เป็นจริง หรือ เมื่ออยู่ในระยะเริ่มต้นเมื่อวันที่ในปฏิทินยังไม่ถูกเลือก.

en: + Add Account
th: + เพิ่ม บัญชี

en: .ics - is a file format of iCalendar standard for exchanging calendar and scheduling information between different sources %s Using a common calendar format (.ics), you can keep all your calendars updated and synchronized.
th: .ics - คือรูปแบบของไฟล์มาตรฐานของ iCalendar สำหรับ แลกเปลี่ยนข้อมูลปฏิทินและข้อมูลตารางเวลา ระหว่าง แหล่งข้อมูลหลายแหล่งที่แต่งต่างกัน %s การใช้ รูปแบบ ปฏิทินมาตรฐาน (.ics), คุณสามารถเก็บ ข้อมูลปฏิทินของทุกที่ให้เป็นปัจจุบัน และ เหมือนกันทุกที่.

en: .ics Feed URL
th: URL ของข้อมูล .ics

en: .ics feed URL
th: URL ของข้อมูลฟีด .ics

en: 00:00 today
th: 00:00 วันนี้

en: 2 Months
th: 2 เดือน

en: 3 Months
th: 3 เดือน

en: API Login ID
th: รหัส API Login ID

en: ASC
th: น้อยไปมาก

en: AUTHENTICATE
th: ผ่านการตรวจสอบ

en: Abort
th: ยกเลิก

en: About Booking Calendar
th: เกี่ยวกับปฏิทินการจอง

en: Accepted Currency
th: สกุลเงินที่ยอมรับ

en: Access to this feed was denied (403). Please ensure you have public sharing enabled for your calendar.
th: การเข้าถึงข้อมูลฟีดถูกปฏิเสธ (403). โปรดตรวจสอบให้มั่นใจว่า คุณ ได้เปิดการใช้งานสู่สาธารณะสำหรับปฏิทินของคุณ.

en: Account Name
th: ชื่อเลขบัญชี

en: Account Number
th: เลขที่บัญชี

en: Account Type
th: ชนิดของบัญชี

en: Account details
th: รายละเอียดของบัญชี

en: Action after booking is done
th: คำสั่งหลังจากที่ทำการจองเสร็จแล้ว

en: Action is not allowed!
th: คำสั่งนี้ไม่อนุญาตให้ใช้!

en: Actions
th: คำสั่ง

en: Actions tab
th: แท็ป คำสั่ง

en: Activate
th: เปิดการใช้งาน

en: Activate Relay Response
th: การเปิดใช้งานการตอบกลับแบบรีเลย์

en: Activate and type your %stitle of approved%s item in legend
th: เปิดการใช้งาน และ พิมพ์ %sชื่อเรื่อง ของ ผ่านอนุมัติ%s ของคุณ เป็นตัวที่อยู่ในตัวบ่งชี้รายละเอียด

en: Activate and type your %stitle of available%s item in legend
th: เปิดการใช้งาน และ พิมพ์ %sชื่อเรื่อง ของ ที่ว่าง%s ของคุณ เป็นตัวที่อยู่ในตัวบ่งชี้รายละเอียด

en: Activate and type your %stitle of partially booked%s item in legend
th: เปิดการใช้งาน และ พิมพ์ %sชื่อเรื่อง ของ จองแล้วบางส่วน%s ของคุณ เป็นตัวที่อยู่ในตัวบ่งชี้รายละเอียด

en: Activate and type your %stitle of pending%s item in legend
th: เปิดการใช้งาน และ พิมพ์ %sชื่อเรื่อง ของ รอพิจารณา%s ของคุณ เป็นตัวที่อยู่ในตัวบ่งชี้รายละเอียด

en: Activate auto import
th: เปิดการใช้งานการนำเข้าแบบอัตโนมัติ

en: Activate loading of CSS and JavaScript files of plugin only at specific pages.
th: เปิดการใช้งานการโหลดของไฟล์ CSS และไฟล์จาวาสคริปต์ ของ ปลั๊กอิน เฉพาะที่หน้าที่กำหนด.

en: Activate this option only for testing beta features
th: เปิดการใช้งานตัวเลือกนี้เฉพาะสำหรับการตรวจสอบคุณสมบัติทดลองขั้นเบต้า

en: Active
th: ใช้งาน

en: Active Payment Gateways
th: ช่องทางการชำระเงินที่ใช้อยู่

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Add New Booking Resource(s)
th: เพิ่มข้อมูลทรัพยากรที่ให้จองใหม่

en: Add New Custom Form
th: เพิ่มแบบฟอร์มกำหนดเองใหม่

en: Add New Discount Coupon
th: เพิ่มคูปองส่วนลดใหม่

en: Add New Field
th: เพิ่มช่องข้อมูลใหม่

en: Add booking
th: เพิ่มรายการการจอง

en: Add new booking from your post/page or from %sAdmin Panel%s.
th: เพิ่มการจองใหม่ จาก โพสต์/หน้าเพจ ของคุณ หรือ จาก %sหน้าจอผู้ดูแลระบบ%s.

en: Add new cost
th: เพิ่มรายการราคาใหม่

en: Add to Google Calendar
th: เพิ่มไปที่ปฏิทินกูเกิล

en: Add tooltip on calendar(s) to show availability based on the number of available booking resource items remaining for each day.
th: เพิ่มแถบลอยเคล็ดลับ บนปฏิทินที่จะแสดง ที่ว่างเพื่อจอง ซึ่งขึ้นอยู่กับ จำนวนของทรัพยากรที่ให้จอง ที่ว่างเหลืออยู่ในแต่ละวัน.

en: Additional cost in %s per 1 day
th: ราคาที่เพิ่มขึ้น ใน %s ต่อ 1 วัน

en: Additional cost, which depends on the fields selection in the form.
th: ราคาเพิ่มเติม, ซึ่งขึ้นอยู่กับการเลือกช่องข้อมูลในแบบฟอร์มนั้น.

en: Additional info
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Address
th: ที่อยู่

en: Address (required)
th: ที่อยู่ (จำเป็น)

en: Adults
th: ผู้ใหญ่

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Advanced Cost
th: ราคาขั้นสูง

en: Advanced Cost Settings
th: การตั้งค่าราคาขั้นสูง

en: Advanced Fields
th: ช่องข้อมูลขั้นสูง

en: Advanced Templates
th: แม่แบบขั้นสูง

en: After booking
th: หลังการจอง

en: Agenda
th: ระเบียบวาระ

en: Aggregate booking dates from other resources
th: นำวันที่จองมาจากทรัพยากรอื่นมารวม

en: All
th: ทั้งหมด

en: All bookings
th: การจองทั้งหมด

en: All dates
th: ทุกวัน

en: All days
th: วันทั้งหมด

en: All resources
th: ทรัพยากรทั้งหมด

en: All selected dates in "short" format.
th: จำนวนวันทั้งหมดที่เลือกในรูปแบบ "อย่างย่อ".

en: All selected dates with times in "short" format..
th: จำนวนวันทั้งหมดที่เลือกพร้อมกับเวลาในรูปแบบ "อย่างย่อ".

en: All selected dates with times.
th: จำนวนวันทั้งหมดที่เลือกพร้อมกับเวลา.

en: All selected dates.
th: จำนวนวันทั้งหมดที่เลือก.

en: Allow %smultiple%s selections
th: อนุญาตให้เลือก %sหลายตัวเลือก%s ได้

en: Allow payments by %sdirect bank / wire transfer%s
th: อนุญาตให้ชำระเงิน โดยการ %s โอนโดยตรงผ่านธนาคาร/โอนด้วยwire transfer%s

en: Allow unlimited bookings per same day(s)
th: อนุญาติให้จองแบบไม่จำกัดในวันเดียวกัน

en: Also some early versions of the IE do not support disabling of the options in the selectboxes.
th: และ เวอร์ชันบางเวอร์ชันก่อนๆ ของ IE ไม่สนับสนุน การปิดการใช้งานของ ตัวเลือกใน กล่องเลือกข้อมูล.

en: Always use Description
th: กำหนดใช้ค่าในช่องรายละเอียดเสมอ

en: Amount different
th: จำนวนเงินไม่เท่ากัน

en: Amount to pay
th: จำนวนเงินที่จะต้องชำระ

en: Any
th: อย่างหนึ่งอย่างใด

en: Any Status
th: สถานะอะไรก็ได้

en: Any day of week
th: วันไหนก็ได้ของสัปดาห์

en: Any days
th: วันไหนก็ได้

en: Apartment#1
th: อพาร์ตเมนต์ที่1

en: Apartment#2
th: อพาร์ตเมนต์ที่2

en: Apartment#3
th: อพาร์ตเมนต์ที่3

en: Apply
th: ประยุกต์ใช้

en: Apply booking resources selection
th: ประยุกต์ การเลือก ทรัพยากรที่ให้จอง

en: Approve
th: อนุมัติ

en: Approve selected bookings
th: อนุมัติการจองที่ได้เลือก

en: Approved
th: ผ่านการอนุมัติแล้ว

en: Approved item
th: รายการที่ผ่านอนุมัติ

en: Apr
th: เม.ย

en: April
th: เมษายน

en: Assign events fields to specific booking form field
th: กำหนดเชื่อม ช่องข้อมูลเหตุการณ์ไปยังช่องข้อมูลของแบบฟอร์มการจองที่กำหนด

en: At least one option must be selected
th: อย่างน้อยหนึ่งตัวเลือกจะต้องถูกเลือก

en: Aug
th: ส.ค

en: August
th: สิงหาคม

en: Australian Dollars
th: ดอลลาร์ ออสเตรเลีย

en: Authorization
th: การตรวจสอบ

en: Authorization Only
th: เฉพาะระบบการตรวจสอบ

en: Authorization and Capture
th: ระบบการตรวจสอบ และ เก็บค่า

en: Auto Cancel all pending bookings for the specific date(s), if some booking is approved for these date(s)
th: ยกเลิกอัตโนมัติ ของทุกรายการที่รอพิจารณา สำหรับวันที่ระบุ, ถ้าการจองบางรายการได้รับการอนุมัติแล้วในวันพวกนี้

en: Auto approve all new bookings
th: อนุมัติโดยอัตโนมัติของข้อมูลการจองใหม่ทั้งหมด

en: Auto cancellation / approval
th: การยกเลิก / การอนุมัติ โดยอัตโนมัติ

en: Auto cancellation / auto approval of bookings
th: การยกเลิก / การอนุมัติ โดยอัตโนมัติของการจอง

en: Auto import events
th: นำเข้าข้อมูลเหตุการณ์โดยอัตโนมัติ

en: Auto-cancel bookings
th: การยกเลิกอัตโนมัติของการจอง

en: Auto-fill fields
th: ช่องข้อมูลที่เติมอัตโนมัติ

en: Auto-fill form
th: ฟอร์มที่เติมอัตโนมัติ

en: Automatically approve booking
th: การอนุมัติการจองโดยอัตโนมัติ

en: Automatically approve/cancel booking
th: การอนุมัติ/การยกเลิก การจองแบบอัตโนมัติ

en: Availability
th: ที่ว่างที่จองได้

en: Availability Settings
th: การตั้งค่าที่ว่างเพื่อจอง

en: Availability Title
th: ชื่อเรื่องของ ที่ว่างเพื่อจอง

en: Available
th: ที่ว่าง

en: Available item
th: รายการที่ว่าง

en: Available:
th: สามารถจองได้:

en: BIC / Swift
th: รหัส BIC / Swift

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Balance cost of the booking - difference between deposit and full cost.
th: ราคาคงเหลือของการจอง - ยอดที่แตกต่างระหว่างเงินฝากประกันและ ราคาเต็ม.

en: Bank Code
th: รหัสธนาคาร

en: Bank Name
th: ชื่อธนาคาร

en: Bank Transfer
th: การโอนเงินทางธนาคาร

en: Bank Transit Number
th: เลขทรานสิทของธนาคาร

en: Base Color
th: สีหลัก

en: Be sure that the merchant server system clock is set to the proper time and time zone.
th: โปรดมั่นใจว่าเวลาของระบบเซิฟเวอร์ของผู้ค้าเป็นเวลาที่ตรงและอยู่ในย่านเวลาที่ถูกต้อง.

en: Be sure to match the maximum number of visitors for %sall booking resources%s with the number of visitors specified on the booking form.
th: จงมั่นใจว่า ได้ใส่จำนวนที่ตรงกันระหว่าง จำนวนสูงสุด ของผู้เยี่ยมชม สำหรับ %sทรัพยากรที่ให้จองทั้งหมด%s กับ จำนวนของผู้เยี่ยมชมที่ถูกระบุอยู่ในแบบฟอร์มการจอง.

en: Be sure to match the maximum number of visitors for the %sone booking resource%s with the number of visitors specified on the booking form.
th: จงมั่นใจว่า ได้ใส่ จำนวนที่ตรงกันระหว่าง จำนวนสูงสุดของผู้เยี่ยมชม สำหรับ %sหนึ่งทรัพยากรที่ให้จอง%s กับ จำนวนของผู้เยี่ยมชม ที่ถูกระบุอยู่ในแบบฟอร์มการจอง.

en: Before booking
th: ก่อนการจอง

en: Billing Address
th: ที่อยู่(ใบเก็บเงิน)

en: Billing City
th: เมือง(ใบเก็บเงิน)

en: Billing form fields
th: ช่องข้อมูลของใบเรียกเก็บเงิน

en: Book now
th: จองเดี๋ยวนี้

en: Booked
th: จองแล้ว

en: Booked Times:
th: เวลาที่ถูกจอง:

en: Booking
th: กำลังทำการจอง

en: Booking Calendar
th: ปฏิทินการจอง

en: Booking Calendar supports WPML and qTranslate plugins for dynamic changing of website locale.
th: Booking Calendar สนับสนุน ปลักอิน WPML และ qTranslate สำหรับการเปลี่ยนภาษาถิ่นของเวปไซต์.

en: Booking Data
th: ข้อมูลการจอง

en: Booking Dates
th: วันที่จอง

en: Booking Form
th: แบบฟอร์มการจอง

en: Booking ID
th: รหัสการจอง

en: Booking Listing
th: รายชื่อของการจอง

en: Booking calendar
th: ปฏิทินการจอง

en: Booking details in popover
th: รายละเอียดของการจองบนตัวที่ลอย

en: Booking form
th: แบบฟอร์มการจอง

en: Booking form with calendar
th: แบบฟอร์มการจองพร้อมปฏิทิน

en: Booking resource
th: ทรัพยากรที่ให้จอง

en: Booking resource type is not defined. Its can be, when at the URL is wrong booking hash.
th: ชนิดของทรัพยากรที่ให้จองไม่ได้ถูกกำหนดไว้. มันอาจเกิดจาก, แฮชการจองใน URL ผิด.

en: Booking resources
th: ทรัพยากรที่ให้จอง

en: Booking system
th: ระบบการจอง

en: Booking title
th: ชื่อเรื่องของการจอง

en: Bookings
th: การจอง

en: Bookings Listing
th: รายชื่อของการจอง

en: Bookings default order
th: ลำดับการเรียงรายการจองโดยเริ่ม

en: Bookings for today
th: การจองสำหรับวันนี้

en: Bookings number per page
th: จำนวน รายการจอง ต่อหน้า

en: Both
th: ทั้งสอง

en: Bottom
th: ข้างล่าง

en: Branch Code
th: รหัสสาขา

en: Branch Sort
th: ประเภทสาขา

en: Brazilian Real (only for Brazilian users)
th: รีล บราซิล (สำหรับสมาชิกชาวบราซิล)

en: British Pound
th: ปอนด์ อังกฤษ

en: Bulk Actions
th: คำสั่งแบบกลุ่ม

en: CAPTCHA
th: CAPTCHA(เพิ่มความปลอดภัย)

en: CSS customization of search form and search results you can make at this file
th: การปรับแต่ง CSS ของแบบฟอร์มการค้นหาและผลลัพธ์การค้นหา คุณสามารถทำได้ที่ไฟล์นี้

en: CSV data separator
th: CSV ตัวแยกข้อมูล

en: Cache Updated
th: ที่เก็บข้อมูลชั่วคราว ถูกปรับปรุงแล้ว

en: Cache expiration
th: การหมดอายุของที่เก็บข้อมูลชั่วคราว

en: Cache will expire:
th: ที่เก็บข้อมูลชั่วคราวกำลังจะหมดอายุ:

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Calendar Overview
th: ปฏิทินโดยรวม

en: Calendar Skin
th: แบบผิวของปฏิทิน

en: Calendar cell height
th: ความสูงของช่องในปฏิทิน

en: Calendar have 2 months in a row, the cell height is 30px and calendar full width 568px (possible to use percentage for width: 100%)
th: ปฏิทินมี 2 เดือนในแถวเดียวกัน, ความสูงของช่อง คือ 30px และปฏิทินมีความกว้างเต็ม 568px (เป็นไปได้ที่จะใช้เปอร์เซนต์ความกว้าง: 100%)

en: Calendar is loading...
th: ปฏิทินกำลังโหลด...

en: Calendar width
th: ความกว้างปฏิทิน

en: Canadian Dollars
th: ดอลลาร์ แคนาดา

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel Booking
th: ยกเลิกการจอง

en: Cancel Return URL from PayPal
th: ยกเลิก Return URL จาก PayPal

en: Cancel bookings older
th: ยกเลิกข้อมูลการจองที่เก่ากว่า

en: Cancel only pending, unpaid bookings, which are older than this selection.
th: ยกเลิก การจองที่รอการพิจารณาอยู่และยังไม่ได้จ่าย, ซึ่งเก่ากว่าสิ่งที่เลือกอยู่นี้.

en: Canceled_Reversal
th: ถูกยกเลิก_ตีกลับ

en: Cancellation email sent
th: ส่งอีเมลสำหรับยกเลิก

en: Cancelled
th: ถูกยกเลิก

en: Cannot find the record
th: ไม่สามารถหารายการนั้นได้

en: Capacity
th: ความจุ

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Change Language
th: เปลี่ยนภาษา

en: Change Resource
th: เปลี่ยนข้อมูลทรัพยากร

en: Change hash after the booking is approved
th: เปลี่ยนข้อมูลแฮช หลังจากการจองได้ผ่านการอนุมัติแล้ว

en: Change over days as triangles
th: การเปลี่ยนแปลงบนวันให้เป็นแบบสามเหลี่ยม

en: Change status
th: เปลี่ยนสถานะ

en: Change your Booking
th: เปลี่ยนแปลงการจองของคุณ

en: Changes saved.
th: การเปลี่ยนแปลงได้ถูกบันทึกแล้ว.

en: Check %sBooking Listing%s page for new bookings.
th: ตรวจสอบหน้า %sรายการการจอง%s สำหรับ การจองใหม่.

en: Check %show todo%s that and what %sshortcodes%s are available.
th: ตรวจสอบ %sการแสดง สิ่งที่ต้องทำ%s อันนั้น และ อะไร คือ %sรหัสย่อ%s ที่มีให้ใช้ได้.

en: Check In - Tomorrow
th: เช็คอิน - พรุ่งนี้

en: Check Out - Tomorrow
th: เช็คเอาท์ - พรุ่งนี้

en: Check Premium Features
th: ตรวจสอบ คุณลักษณะขั้นพรีเมี่ยม

en: Check and configure currency at each activated payment gateway.
th: เลือกและกำหนด สกุลเงินในแต่ละช่องทางการชำระเงิน.

en: Check in
th: วันที่เช็คอิน

en: Check out
th: วันที่เช็คเอาท์

en: Check out our %sHelp%s
th: ตรวจสอบ หน้านี้ของเรา %sความช่วยเหลือ%s

en: Check the box to activate CAPTCHA inside the booking form.
th: เลือกช่องนี้เพื่อเปิดใช้งาน CAPTCHA ภายในแบบฟอร์มจอง.

en: Check the box to activate auto-fill form fields for logged in users.
th: เลือกช่องนี้เพื่อเปิดใช้งานช่องข้อมูลที่เติมอัตโนมัติสำหรับผู้ใช้งานที่ใช้ระบบอยู่.

en: Check the box, if you want to use simple booking form customization from Free plugin version at Settings - Form page.
th: เลือกช่องนี้, ถ้าคุณต้องการที่จะใช้แบบฟอร์มการจองอย่างง่าย ซึ่งปรับแต่งจากเวอร์ชันฟรีของปลักอินที่ หน้าการตั้งค่า - แบบฟอร์ม.

en: Check this box if you want that specific additional cost, which configured as percentage for some option, apply to other additional fixed costs and not only to original booking cost.
th: เลือกช่องกล่องนี้ถ้าคุณต้องการที่จะกำหนดราคาเพิ่มเติม ซึ่งสามารถคำนวณเป็นเปอร์เซนต์ได้ถ้าเลือกบางตัวเลือก และจะคำนวณร่วมกับราคาเพิ่มเติมที่คงที่ด้วยไม่เฉพาะกับราคาที่จองดั้งเดิมอย่างเดียว.

en: Check this box if you want the %stime selection%s on the booking form %sapplied to the cost calculation%s.
th: เลือกช่องนี้ถ้าคุณต้องการ %sการเลือกเวลา%s บนแบบฟอร์มการจอง %sคิดรวมกับการคำนวณราคาด้วย%s.

en: Check this box if you want to %sshow popover with booking details%s in timeline at %sfront-end%s side.
th: เลือกช่องนี้ถ้าคุณต้องการจะ %sแสดงตัวลอยที่จะแสดงรายละเอียดการจอง%s ใน ช่วงเวลาที่ %sหน้าจอส่วนผู้ใช้งาน%s.

en: Check this box if you want to change the booking hash after approval. When checked, visitor will not be able to edit or cancel the booking.
th: เลือกช่องกล่องนี้ถ้าคุณต้องการจะเปลี่ยนแปลงข้อมูลการจองแบบแฮช(hash) หลังจากผ่านการอนุมัติ. เมื่อเลือกแล้ว ผู้เยี่ยมชมจะไม่สามารถเข้าไปแก้ไขหรือยกเลิกการจองได้อีก.

en: Check this box if you want to show help hints on the admin panel.
th: เลือกช่องนี้สำหรับแสดงคำใบ้ ตัวช่วย ใน หน้าจอของผู้ดูแลระบบ.

en: Check this box if you want to show the pending days as available in calendars
th: เลือกช่องนี้ ถ้าคุณต้องการ แสดง วันรอพิจารณา เป็นวันว่างในปฏิทิน

en: Check this box if you want to use recurrent time to reserve several days. This means that middle days will be partially booked by actual times, otherwise the time in the booking form will be used as check-in/check-out time for the first and last day of the reservation.
th: เลือกช่องนี้ถ้าคุณต้องการให้ระบบจองช่วงเวลาเดียวกันในหลายๆวันที่เลือก. นี่หมายความว่าช่วงตรงกลางของช่วงวันที่เลือกจะถูกจองเพียงบางส่วนโดยเวลาที่จองจริง, ไม่เช่นนั้นแล้วเวลาในแบบฟอร์มการจองจะถูกใช้เป็นเวลาที่เช็คอิน/เช็คเอาท์ สำหรับวันแรกและวันสุดท้ายของการจอง.

en: Check this box if you want total availability (daily capacity) to depend on the number of selected visitors.
th: เลือกช่องกล่องนี้ถ้าคุณต้องการ ให้ทั้งหมดของที่ว่างเพื่อจอง(ความจุแต่ละวัน) ให้ขึ้นกับจำนวนของผู้เยี่ยมชมที่ถูกกำหนด.

en: Check this box to %sactivate%s auto import events and creation bookings from them
th: เลือกช่องกล่องนี้สำหรับ %sเปิดการใช้งาน%s การนำเข้าอัตโนมัติของ ข้อมูลเหตุการณ์ต่างๆ และการสร้างข้อมูลการจองจากข้อมูลเหล่านั้น

en: Check this box to %sactivate%s auto-cancellation for pending, unpaid bookings.
th: เลือกช่องกล่องนี้เพื่อ %sเปิดการใช้งาน%s การยกเลิกอัตโนมัติ สำหรับการจองที่รอการพิจารณาอยู่และยังไม่ได้จ่าย.

en: Check this box to %ssend%s cancellation email for this resource.
th: เลือกที่ช่องกล่องนี้เพื่อ %sส่ง%s อีเมลสำหรับการยกเลิกสำหรับทรัพยากรนี้.

en: Check this box to automatically approve booking, when visitor makes a successful payment.
th: เลือกช่องกล่องนี้เพื่อที่จะอนุมัติการจองโดยอัตโนมัติ เมื่อผู้เยี่ยมชมชำระเงินเรียบร้อย.

en: Check this box to automatically approve bookings, when visitor makes a successful payment, or automatically cancel the booking, when visitor makes a payment cancellation.
th: เลือกช่องนี้เพื่อที่จะอนุมัติการจองแบบอัตโนมัติ เมื่อผู้เยี่ยมชมได้ชำระเงินอย่างเรียบร้อย หรือ ยกเลิกการจองแบบอัตโนมัติ เมื่อผู้เยี่ยมชมได้ยกเลิกการชำระเงิน.

en: Check this box to delete all booking data when you uninstal this plugin.
th: เลือกช่องกล่องนี้เพื่อลบข้อมูลทั้งหมดของการจองเมื่อ ยกเลิกการใช้ปลั๊กอินนี้.

en: Check this box to display a legend of dates below the booking calendar.
th: เลือกช่องนี้เพื่อแสดงตัวบ่งชี้รายละเอียดข้างล่าง ปฏิทินจอง.

en: Check this box to display the available number of booking resources with a tooltip, when mouse hovers over each day on the calendar(s).
th: เลือกช่องนี้ เพื่อแสดง จำนวนของทรัพยากรที่ให้จอง ที่ยังว่าง ด้วย แถบลอยเคล็ดลับ เมื่อ เมาส์อยู่บน แต่ละช่องวันของปฏิทิน.

en: Check this box to display today date number in legend cells.
th: เลือกช่องนี้เพื่อจะแสดงเลขวันที่ปัจจุบันในช่องของตัวบ่งชี้รายละเอียด.

en: Check this box to dissable reservations, which can be stored in different booking resources.
th: เลือกช่องนี้ สำหรับ ปิดการใช้งาน การจอง ซึ่ง สามารถจัดเก็บอยู่ใน หลายทรัพยากรที่ให้จองแบบที่แตกต่างกัน.

en: Check this box to show Reference Text Box
th: เลือกช่องนี้เพื่อแสดงกล่องข้อความ อ้างอิง

en: Check this box to show search results on other page
th: เลือกช่องกล่องนี้เพื่อจะแสดงผลลัพธ์จากการค้นหาบนหน้าอื่น

en: Check this box, if you want to %sre-check if the selected dates available during submitting booking%s.
th: เลือกช่องกล่องนี้ถ้าคุณต้องการ %sตรวจสอบอีกครั้ง ถ้าวันที่ถูกเลือกยังว่างอยู่ในระหว่างการยืนยันการจอง%s.

en: Check this box, if you want to %sset any days as available%s in calendar. Your visitors will be able to make %sunlimited bookings per same date(s) in calendar and do not see any booked date(s)%s of other visitors.
th: เลือกช่องกล่องนี้, ถ้าคุณต้องการ %sเลือกวันไหนก็ได้เป็นวันว่าง%s ในปฏิทิน. ผู้เข้าชมของคุณก็จะสามารถทำ %sการจองได้อย่างไม่จำกัดในวันเดียวกัน ในปฏิทิน และไม่สามารถเห็นวันที่จองแล้ว%s ของผู้ชมอื่น.

en: Check this checkbox to %sactivate%s auto approve of all new pending bookings.
th: เลือกช่องกล่องนี้เพื่อ %sเปิดการใช้งาน%s การอนุมัติโดยอัตโนมัติของการจองแบบรอการพิจารณา ใหม่ทั้งหมด.

en: Check this option, to show change over days as triangles.
th: กดที่ตัวเลือกนี้, เพื่อที่จะแสดงการเปลี่ยนแปลงบนวันบนหน้าปฏิทินให้เป็นแบบสามเหลี่ยม.

en: Check this option, to use check in/out time during booking process.
th: เลือก ตัวเลือกนี้, เพื่อที่จะใช้ เวลาที่เช็คอิน/เช็คเอาท์ ในระหว่างกระบวนการการจอง.

en: Check unavailable days in calendars. This option will overwrite all other settings.
th: โปรดเลือกวันที่ไม่ว่างในปฏิทิน ตัวเลือกนี้จะทำงานแทนตัวเลือกอื่นทั้งหมด.

en: Check-Out time
th: เวลาที่เช็คเอาท์

en: Check-in
th: เช็คอิน

en: Check-in time
th: เวลาที่เช็คอิน

en: Check-out
th: เช็คเอาท์

en: Checkbox
th: ช่องกล่อง

en: Checkbox(es)
th: ตัวเลือกแบบช่องกล่อง

en: Checking to prevent double booking, during submitting booking
th: การเลือกเพื่อที่จะป้องกันการจองซ้ำ, ในระหว่างกระบวนการจอง

en: Child
th: ลูก

en: Children
th: เด็ก

en: Choose email template.
th: เลือกแม่แบบของอีเมล.

en: Choose file
th: เลือกไฟล์

en: Choose which format of email to send.
th: เลือกรูปแบบของอีเมลที่ต้องการใช้ในการส่ง.

en: Chose payment account
th: เลือกบัญชีของการชำระเงิน

en: Chose payment mode
th: เลือกโหมดของการชำระเงิน

en: City
th: เมือง

en: City (required)
th: เมือง (จำเป็น)

en: Class
th: คลาส

en: Clear booking resources selection
th: ล้างค่า การเลือก ทรัพยากรที่ให้จอง

en: Click APIs and make sure "Calendar API" is set to ON.
th: กดเลือก APIs และ มั่นใจว่า "Calendar API" ถูกตั้งอยู่ที่ เปิด.

en: Click Back to Profile Summary to return to the Profile after activating your listener.
th: กดปุ่ม ย้อนกลับ ไปยังหน้าสรุปโปรไฟล์ เพื่อย้อนไปยังโปรไฟล์หลังจากที่ได้เปิดการใช้งาน ลิสเทนเนอร์ของคุณ.

en: Click Choose IPN Settings to specify your listeners URL and activate the listener.
th: กดปุ่มเลือก การตั้งค่า IPN ไปเพื่อระบุ URL ลิสเทนเนอร์ของคุณ และ เปิดการใช้งานลิสเทนเนอร์.

en: Click Instant Payment Notification Preferences in the Selling Preferences column.
th: กดเลือก กำหนดค่าการเตือนการชำระเงินทันที ในคอลัมน์ หน้า กำหนดค่าเกี่ยวกับการขาย.

en: Click MD5-Hash in the Security Settings section
th: กดเลือก MD5-Hash ในส่วนของการตั้งค่าความปลอดภัย

en: Click Profile on the My Account tab.
th: กดเลือก โปรไฟล์ ใน แทป บัญชีของฉัน.

en: Click Receive IPN messages (Enabled) to enable your listener.
th: กดปุ่ม รับข้อความ IPN (เปิดใช้) เพื่อเปิดใช้งาน ลิสเทนเนอร์ของคุณ.

en: Click Save.
th: กดปุ่ม บันทึก.

en: Click Settings under Account in the main menu on the left
th: กดเลือก การตั้งค่า ภายใต้ บัญชีในเมนูหลักทางซ้าย

en: Click Submit
th: กดปุ่ม ตกลง

en: Click Website Payment Preferences in the Seller Preferences column.
th: กดไปยังการกำหนดค่าสำหรับชำระเงินผ่านทางเวปไซต์ ใน คอลัมน์กำหนดค่าของผู้ค้า.

en: Click the "Share this Calendar" link.
th: กดไปที่ลิงค์ "แชร์ปฏิทินนี้".

en: Click the Profile subtab.
th: กดไปยังแทปย่อย โปรไฟล์.

en: Click the checkbox to make calendar public. Do not check the other option.
th: กดเลือกช่องกล่อง เพื่อให้ ปฏิทินเป็นแบบสาธารณะ. โปรดอย่าเลือกตัวเลือกอื่น.

en: Click to toggle
th: กดเพื่อสลับ

en: Close
th: ปิด

en: Code Example
th: ตัวอย่าง โค้ด

en: Collapse Advanced Toolbar
th: ย่อ แถบเครื่องมือขั้นสูง

en: Columns
th: คอลัมน์

en: Comma
th: จุลภาค

en: Completed
th: เสร็จสมบูรณ์

en: Completely Delete
th: ลบเสร็จสมบูรณ์

en: Conditional Dates Filter
th: เงื่อนไขของตัวกรองด้วยวัน

en: Conditions
th: เงื่อนไข

en: Confgure ULR feed(s) at this settings page.
th: การตั้งค่า ข้อมูลฟีด URL ที่ หน้าการตั้งค่านี้.

en: Configuration
th: การปรับแต่งค่า

en: Configuration in several languages
th: การตั้งค่าในการใช้หลายภาษา

en: Configuration of availability for booking resources
th: การปรับแต่งค่าของ ที่ว่างเพื่อจอง สำหรับ ทรัพยากรที่ให้จอง

en: Configure
th: ตั้งค่า

en: Configure additional cost, which depend from selection of selectbox(es) and checkbox(es).
th: การกำหนด ราคาเพิ่มเติม, ซึ่งขึ้นอยู่กับการเลือก ของ กล่องเลือก และ ตัวเลือกแบบเหลี่ยม.

en: Configure booking %sSettings%s.
th: กำหนดค่าข้อมูลการจอง ที่ %sการกำหนดค่า%s.

en: Configure booking details summary above the payment form
th: การปรับแต่งค่าของรายการสรุปรายละเอียดของการจองเหนือแบบฟอร์มของการชำระเงิน

en: Configure predefined set of your %sForm Fields%s.
th: กำหนดค่า กลุ่มข้อมูล ที่มีการกำหนดไว้ก่อน ของ %sช่องข้อมูลของแบบฟอร์ม%s ของคุณ.

en: Configure your predefined %sEmail Templates%s.
th: กำหนดค่า %sแม่แบบอีเมล%s ที่ถูกกำหนดไว้ก่อนของคุณ.

en: Connection Error
th: การติดต่อเกิดข้อผิดพลาดขึ้น

en: Contact email
th: ติดต่อด้วยอีเมล

en: Content
th: เนื้อหา

en: Content of Booking Fields
th: เนื้อหาของช่องข้อมูลการจอง

en: Content of booking fields data for email templates (%s-shortcode) and booking listing page
th: เนื้อหาของข้อมูลช่องข้อมูลการจองสำหรับแม่แบบของอีเมล (%s-รหัสย่อ) และ หน้าจอรายชื่อของการจอง

en: Copy and paste this shortcode into the form at left side
th: คัดลอก และ ตัดแปะ รหัสย่อนี้ ลงไป ในแบบฟอร์มทางด้านซ้าย

en: Copy to admin
th: คัดลอกให้ผู้ดูแลระบบ

en: Cost
th: ราคา

en: Cost Correction Field
th: ช่องข้อมูลการแก้ไขราคา

en: Cost Fields
th: ช่องข้อมูลราคาต่าง ๆ

en: Cost Hints
th: คำใบ้เกี่ยวกับราคา

en: Cost Title
th: ชื่อเรื่องราคา

en: Cost is not correct. It must be greater than 0
th: ราคาไม่ถูกต้อง มันต้องมีค่ามากกว่า 0

en: Cost of the booking for the selected dates only.
th: ราคาของการจองสำหรับวันที่ได้ถูกเลือกเท่านั้น.

en: Cost saved successfully
th: ราคาได้ถึงบันทึกเรียบร้อยแล้ว

en: Cost setings at %stop have higher priority%s than other costs of same type at the %sbottom%s of the list.
th: การกำหนดราคา ที่ %sด้านบนจะมีความสำคัญมากกว่า%s ราคาอื่นของแบบเดียวกันที่อยู่ที่ %sด้านล่าง%s ของรายการ.

en: Cost:
th: ราคา:

en: Costs
th: ราคา

en: Costs and Rates
th: ราคาและอัตรา

en: Costs and Rates Settings
th: หน้าจอการคิดราคา และ อัตราต่าง ๆ

en: Country
th: ประเทศ

en: Country (required)
th: ประเทศ (จำเป็น)

en: Country List
th: รายการของประเทศ

en: Coupon
th: คูปอง

en: Coupon Code
th: รหัสคูปอง

en: Coupon discount value of the booking.
th: ราคาคูปองส่วนลดของการจอง.

en: Coupons
th: คูปอง

en: Create
th: สร้าง

en: Create conditional days filter
th: การสร้างตัวกรองด้วยเงื่อนไขของวัน

en: Create dates filter
th: สร้างตัวกรองวันที่

en: Create new form
th: การสร้างแบบฟอร์มใหม่

en: Created
th: สร้างเสร็จ

en: Creation
th: การสร้าง

en: Currency
th: เงินสกุล

en: Currency Position
th: ตำแหน่งสกุลเงิน

en: Currency format
th: รูปแบบสกุลเงิน

en: Currency symbol
th: สัญลักษณ์ สกุลเงิน

en: Current dates
th: วันที่ปัจจุบัน

en: Current day
th: วันปัจจุบัน

en: Current month
th: เดือนปัจจุบัน

en: Current version
th: รุ่นปัจจุบัน

en: Current week
th: สัปดาห์ปัจจุบัน

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom Forms
th: แบบฟอร์มกำหนดเอง

en: Custom button title
th: ชื่อ ที่กำหนดเองบน ปุ่มชำระเงิน

en: Customer Email
th: อีเมลลูกค้า

en: Customization of additional cost, which depend from form fields
th: การปรับแต่งของราคาเพิ่มเติม, ซึ่งขึ้นกับช่องข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Customization of email template, which is sending after modification of booking
th: การปรับแต่งของแม่แบบของอีเมล, ซึ่งกำลังจะส่งไปหลังจากที่มีการแก้ไขข้อมูลการจอง

en: Customization of email template, which is sending to Admin after new booking
th: การปรับแต่งของแม่แบบอีเมล, ซึ่งจะถูกส่งไปให้ผู้ดูแลระบบหลังจากมีการจองใหม่

en: Customization of email template, which is sending to Visitor after Cancellation of booking
th: การปรับแต่งแม่แบบของอีเมล, ซึ่งจะถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากการจองเกิดการยกเลิก

en: Customization of email template, which is sending to Visitor after approval of booking
th: การปรับแต่งแม่แบบของอีเมล, ซึ่งจะถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากที่การจองได้ผ่านการอนุมัติแล้ว

en: Customization of email template, which is sending to Visitor after new booking
th: การปรับแต่งของแม่แบบอีเมล, ซึ่งจะถูกส่งไปให้ผู้เยี่ยมชมหลังจากมีการจองใหม่

en: Customization of email template, which is sending to Visitor after payment request
th: การปรับแต่งของแม่แบบของอีเมล, ซึ่งจะส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากคำร้องขอการชำระเงิน

en: Customization of email template, which is sending to Visitor, when booking status is set to Pending
th: การปรับแต่ง ของแม่แบบของอีเมล, ซึ่งกำลังส่งไปยังผู้เยี่ยมชม, เมื่อสถานะการจองถูกกำหนดให้เป็นแบบรอการพิจารณา

en: Customization of rates, valuation days cost and deposit amount
th: การปรับแต่งค่าของ อัตรา, ราคาโดย การประเมินค่าตามวัน และ จำนวนเงินฝากประกัน

en: Customization of synchronization with Google Calendar
th: การปรับแต่งของ การประสานข้อมูลของ ปฏิทินกูเกิล

en: Customizaton of Form Fields
th: การปรับแต่งของช่องข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Customizaton of Payment
th: การปรับตั้งค่าของการชำระเงิน

en: Customizaton of Season Filters
th: การปรับแต่งตัวกรองด้วยฤดู

en: Customizaton of booking resources
th: การปรับแต่งของทรัพยากรที่ให้จอง

en: Czech Koruna
th: โครูน่า เชค

en: DEFERRED
th: ผ่อนจ่ายตัดผ่านบัญขี

en: DESC
th: มากไปน้อย

en: Danish Krone
th: โครน เดนมารค์

en: Data
th: ข้อมูล

en: Data Parsing
th: กำลังวิเคราะห์คำในข้อมูล

en: Date Format
th: รูปแบบวันที่

en: Dates
th: วันที่

en: Dates and Times Hints
th: คำใบ้เกี่ยวกับวันและเวลา

en: Dates view
th: แบบแสดงวันที่

en: Day
th: วัน

en: Days selection number
th: จำนวนการเลือกวัน

en: Deactivate
th: ปิดการใช้งาน

en: Dear %sMake your payment %s directly into our bank account. %sPlease use your Booking ID %s as the payment reference! %s %s: %s %s: %s %s: %s %s: %s
th: กราบเรียนท่าน %s กรุณาชำระเงิน %s โดยโอนเงินไปที่บัญชีธนาคารของเรา %sโปรดใช้ รหัสการจองของคุณ %s เป็นสิ่งที่อ้างอิงในการชำระเงิน! %s %s: %s %s: %s %s: %s %s: %s

en: Dear %sPay in cash %s for your booking %s on check in %sFor reference your booking ID: %s
th: กราบเรียนท่าน %s ให้กรุณาจ่ายด้วยเงินสด %s สำหรับการจอง %s เช็คอินวันที่ %s สำหรับรหัสการจองอ้างอิงของคุณ: %s

en: Dec
th: ธ.ค

en: December
th: ธันวาคม

en: Default
th: ค่าโดยเริ่ม

en: Default Form
th: แบบฟอร์มโดยเริ่ม

en: Default Form Templates
th: แม่แบบของแบบฟอร์มโดยเริ่ม

en: Default Locale
th: รูปแบบภาษาถิ่นโดยเริ่ม

en: Default booking admin page
th: หน้าจอของการจองของผู้ดูแลระบบโดยเริ่ม

en: Default booking resource
th: ทรัพยากรที่ให้จองโดยเริ่ม

en: Default calendar view mode
th: โหมดการแสดงปฏิทินโดยเริ่ม

en: Default color
th: สีโดยเริ่ม

en: Default form
th: แบบฟอร์มโดยเริ่ม

en: Default settings for retrieving events
th: การตั้งค่าโดยเริ่มสำหรับการนำข้อมูลเหตุการณ์เข้า

en: Default toolbar tab
th: แท็ป แถบเครื่องมือ โดยเริ่ม

en: Default value
th: ค่าโดยเริ่ม

en: Define date for booking
th: กำหนดวันที่สำหรับการจอง

en: Define preselected resource.
th: กำหนดทรัพยากรที่ต้องถูกเลือกไว้ก่อนล่วงหน้า.

en: Delete
th: ลบ

en: Delete booking data, when plugin deactivated
th: ลบข้อมูลการจอง, เมื่อปลั๊กอินได้ถูกปิดการใช้งาน

en: Delete data
th: ลบข้อมูล

en: Delete selected booking form
th: ลบแบบฟอร์มการจองที่เลือก

en: Delete selected booking(s)
th: ลบการจองที่เลือก

en: Delete selected bookings
th: ลบการจองที่เลือก

en: Delete settings
th: ลบการตั้งค่า

en: Delete template
th: ลบต้นแบบ

en: Delete your previously saved default filer template!
th: ลบต้นแบบของการกรองข้อมูลโดยทั่วไปที่คุณเก็บไว้เมื่อคราวก่อน!

en: Deleted
th: ถูกลบแล้ว

en: Deleting
th: กำลังลบ

en: Denied
th: ไม่รับ

en: Deposit
th: เงินฝากประกัน

en: Deposit amount
th: จำนวนเงินฝากประกัน

en: Deposit payment total
th: ยอดทั้งหมดของการชำระด้วยเงินฝากประกัน

en: Deposit type
th: ชนิดของเงินฝากประกัน

en: Description
th: รายละเอียด

en: Details
th: รายละเอียด

en: Developer Test
th: ทดสอบสำหรับผู้พัฒนา

en: Different form fields, for the different week days
th: ช่องข้อมูลที่แตกต่าง สำหรับวันของสัปดาห์ที่แตกต่าง

en: Different time slots, for the different week days
th: ช่วงเวลาที่แตกต่าง, สำหรับวันของสัปดาห์ที่แตกต่าง

en: Disable Bootstrap loading on Back-End
th: ปิดการใช้งานการโหลด bootstrap บนส่วนแสดงของผู้ดูแลระบบ

en: Disable Bootstrap loading on Front-End
th: ปิดการใช้งานการโหลด bootstrap บนส่วนแสดงสำหรับผู้ใช้งาน

en: Disable bookings in different booking resources
th: ปิดใช้งาน การจองในหลายทรัพยากรที่ให้จองแบบที่แตกต่างกัน

en: Discount Coupon field
th: ช่องข้อมูลคูปองส่วนลด

en: Dismiss
th: ยกเลิก

en: Display tooltip on calendar(s) to show availability based on total (fixed) number of visitors for the resource, which can be at free booking resource items.
th: แสดงแถบลอยเคล็ดลับ บนปฏิทินเพื่อที่จะแสดง ที่ว่างเพื่อจอง ซึ่งขึ้นอยู่กับ จำนวนทั้งหมด(ค่าคงที่)ของผู้เยี่ยมชมสำหรับ ทรัพยากร, ที่ซึ่ง สามารถเข้าไปอยู่ในรายการที่ว่างของทรัพยากรที่ให้จอง.

en: Do you really want
th: สิ่งนี้หรือที่คุณต้องการ

en: Do you really want to delete selected booking form ?
th: คุณต้องการที่จะลบแบบฟอร์มการจองที่เลือกจริง ๆ หรือ?

en: Do you really want to delete selected booking(s) ?
th: คุณต้องการที่จะลบการจองที่เลือกจริงๆหรือ?

en: Do you really want to delete this booking ?
th: คุณต้องการจะลบการจองนี้จริงๆหรือ?

en: Do you really want to do this ?
th: คุณจะทำเช่นนั้นจริงหรือ?

en: Do you really want to set booking as pending ?
th: คุณต้องการที่จะกำหนดสถานะของการจองนี้ให้เป็นแบบรอการพิจารณาหรือ?

en: Done
th: เสร็จสิ้น

en: Dot
th: จุด

en: Download
th: ดาว์นโหลด

en: Download the CSV file of exported booking data
th: ดาว์นโหลดไฟล์ CSV ของข้อมูลการจองที่ส่งออก

en: Drop Down
th: ตัวเลือกแบบหล่นลง

en: Duplicate Booking
th: คัดลอกข้อมูลการจอง

en: Duration Time
th: ช่วงระยะเวลา

en: Duration Time - Drop Down list
th: ช่วงระยะเวลา - รายการเลือกแบบหล่นลง

en: Each day
th: แต่ละวัน

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Booking
th: แก้ไขการจอง

en: Edit Note
th: แก้ไข หมายเหตุ

en: Email
th: อีเมล

en: Email (required)
th: อีเมล (จำเป็น)

en: Email Address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Email Body Background Color
th: สีพื้นหลังของตัวอีเมล

en: Email Body Text Colour
th: สีตัวหนังสือของอีเมล

en: Email Field
th: ช่องข้อมูลอีเมล

en: Email Footer Text
th: ข้อความส่วนท้ายของอีเมล

en: Email Heading
th: ส่วนหัวของอีเมล

en: Email Styles
th: สไตล์ของอีเมล

en: Email copy to
th: อีเมลคัดลอกไปยัง

en: Email different from website DNS, its can be a reason of not delivery emails. Please use the email withing the same domain as your website!
th: อีเมลอาจมีความแตกต่างจาก เว็บไซต์ DNS, ซึ่งมันอาจจะเป็นเหตุผลที่ไม่สามารถส่งอีเมลต่างๆได้. โปรดใช้อีเมลที่อยู่ในโดเมนเดียวกันกับ เว็บไซต์คุณ!

en: Email for getting report for %sinvalid%s transactions.
th: อีเมล เพื่อเก็บผลการทำงานสำหรับรายการที่ %sไม่ถูกต้อง%s.

en: Email for getting report for %ssome errors in  verification process%s.
th: อีเมล เพื่อเก็บผลการทำงานสำหรับ %sข้อผิดพลาดบางประการ ในการตรวจสอบความถูกต้อง%s.

en: Email for getting report for %sverified%s transactions.
th: อีเมล เพื่อเก็บผลการทำงานสำหรับรายการที่ %sผ่านการตรวจสอบ%s.

en: Email format
th: รูปแบบอีเมล

en: Email had not sent. Some error occuered.
th: อีเมลไม่สามารถส่งได้. เกิดข้อผิดพลาดบางประการ.

en: Email is sending to Admin after creation of booking.
th: อีเมลกำลังถูกส่งไปยังผู้ดูแลระบบหลังจากมีการสร้างการจองใหม่.

en: Email is sending to Visitor after Approval of booking.
th: อีเมลกำลังถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากการจองได้ผ่านการอนุมัติแล้ว.

en: Email is sending to Visitor after Canceling of booking (moved to  trash).
th: อีเมลกำลังถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากมีการยกเลิกการจอง(ทิ้งลงถังขยะ).

en: Email is sending to Visitor after Deleting of booking.
th: อีเมลกำลังถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากการจองถูกลบแล้ว.

en: Email is sending to Visitor after Editing of booking.
th: อีเมลกำลังจะส่งไปให้กับผู้เยี่ยมชมหลังจากการแก้ไขการจอง.

en: Email is sending to Visitor after booking set as Pending.
th: อีเมลกำลังถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากที่การจองถูกเลือกให้รอพิจารณา.

en: Email is sending to Visitor after creation of booking.
th: อีเมลกำลังถูกส่งไปยังผู้เยี่ยมชมหลังจากมีการสร้างการจองใหม่.

en: Email sent to
th: อีเมลส่งไปที่

en: Email template
th: แม่แบบของอีเมล

en: Email templates, which use shortcodes: %s, will be linked to this page
th: แม่แบบของอีเมล, ซึ่งใช้รหัสย่อ: %s, เพื่อจะถูกเชื่อมมาที่หน้านี้

en: Email with  Payment Request which is sending to Visitor.
th: อีเมล ที่มีคำร้องขอการชำระเงินซึ่งกำลังส่งไปให้กับผู้เยี่ยมชม.

en: Emails
th: อีเมล

en: Emails Settings
th: การตั้งค่าเกี่ยวกับอีเมล

en: Emails sending
th: อีเมลกำลังส่ง

en: Enable / Disable
th: เปิดใช้งาน / ปิดใช้งาน

en: Enable / disable sending copy of this email notification to admin
th: เปิดใช้งาน / ปิดใช้งาน การส่งการคัดลอกข้อมูลของการเตือนผ่านทางอีเมลนี้ให้ผู้ดูแลระบบ

en: Enable this email notification
th: เปิดใช้งานการเตือนผ่านทางอีเมลนี้

en: Enable this payment gateway
th: เปิดใช้ช่องทางการชำระเงินนี้

en: Enabled
th: เปิดใช้งานแล้ว

en: End Time
th: เวลาสิ้นสุด

en: End Time - Drop Down list
th: เวลาสิ้นสุด - รายการเลือกแบบหล่นลง

en: End Time - Text field
th: เวลาสิ้นสุด - ช่องข้อความ

en: End Time is invalid. The date or time may be booked, or already in the past. The End Time may also be earlier that the start time, if only 1 day was selected! Please choose another date or time.
th: เวลาสิ้นสุดที่เลือกไม่ถูกต้อง. วันหรือเวลาอาจถูกจองไปแล้ว หรือ ได้จองไปเรียบร้อยแล้วในอดีต. เวลาสิ้นสุดอาจจะมาก่อนเวลาเริ่มต้นก็เป็นได้ถ้าเลือกจองวันเดียว! โปรดเลือกวันหรือเวลาอื่น.

en: End of current month
th: สิ้นสุดเดือนปัจจุบัน

en: English and French translation
th: การแปลภาษาอังกฤษ และ ฝรั่งเศส

en: Enter %s in text field.
th: ระบุ %s ในช่องข้อความ.

en: Enter Keyword here
th: ระบุ ค่าคำเฉพาะที่นี่

en: Enter URL to .ics feed
th: โปรดใส่ URL ไปยังข้อมูลฟีด .ics

en: Enter a title for the Reference text box (i.e. Your email address). Visitors will see this text.
th: ระบุชื่อเรื่องสำหรับกล่องข้อความ อ้างอิง (เช่น อีเมลของคุณ) ผู้ใช้งานจะเห็นข้อความนี้.

en: Enter additional cost in formats:
th: ระบุ ราคาเพิ่มเติม ใน รูปแบบ:

en: Enter coupon code.
th: ระบุคูปองโค้ด.

en: Enter date / time
th: ระบุวัน / เวลา

en: Enter dropdown options. One option per line.
th: ระบุตัวเลือกแบบหล่นลง. หนึ่งตัวต่อหนึ่งแถว.

en: Enter fixed amount for each selected day
th: ระบุ จำนวนเงินที่คงที่ ของ แต่ละวันที่ได้เลือก

en: Enter fixed cost
th: ระบุ ราคาที่คงที่

en: Enter main heading contained within the email notification.
th: กรุณากรอก ข้อความหลัก ที่จะอยู่บนส่วนหัวของ การเตือนผ่านทางอีเมล.

en: Enter maximum number of times, when coupon is applicable.
th: ระบุจำนวนครั้งที่มากสุด, ที่คูปองนี้จะได้ใช้งาน.

en: Enter minimum booking cost, when coupon is applicable.
th: ระบุราคาต่ำสุดของการจอง, ที่คูปองนี้จะใช้งานได้.

en: Enter name of booking resource
th: ระบุชื่อของทรัพยากรที่ให้จอง

en: Enter number of fixed or percentage savings.
th: ระบุ จำนวนที่คงที่หรือเป็นเปอร์เซ็นต์ของการส่วนลด.

en: Enter percentage as additional sum, which is based only on original cost and not full sum
th: ระบุ เปอร์เซนต์ เหมือนเป็น ผลรวมเพิ่มเติม, ซึ่งจะขึ้นอยู่กับเฉพาะราคาแรกเริ่ม และไม่เกี่ยวกับราคารวมเต็ม

en: Enter percentage of the entire booking
th: ระบุ เป็นเปอร์เซนต์ ของ การจองทั้งรายการ

en: Enter relative URLs of pages, where you have Booking Calendar elements (booking forms or availability calendars). Please enter one URL per line. Example: %s
th: ระบุ URL ที่เกี่ยวข้องของหน้าต่าง ๆ, ที่คุณส่วนประกอบของปฏิทินการจอง(แบบฟอร์มการจอง หรือ ปฏิทินแสดงวันว่างที่จองได้). กรุณาใส่หนึ่ง URL ต่อหนึ่งแถว. ตัวอย่าง: %s

en: Enter seasonal rate(s) (cost diference in %s from standard cost %s or a fixed cost) of the booking resource (%s) or %sAdd a new seasonal filter%s
th: ระบุ อัตราตามฤดู (ราคา ซึ่งแตกต่างกันใน %s จาก ราคามาตรฐาน %s หรือ ราคาที่คงที่) ของ ทรัพยากรที่ให้จอง (%s) หรือ %sเพิ่มตัวกรองด้วยฤดูใหม่%s

en: Enter text contained within footer of the email notification
th: กรุณากรอก ข้อความ ที่จะอยู่บนส่วนท้ายของ การเตือนผ่านทางอีเมล

en: Enter the %sTime%s using the text field.
th: ระบุ %sเวลา%s โดยใช้ช่องข้อมูลแบบข้อความแถวเดียว.

en: Enter the service name or the reason for the payment here.
th: ระบุชื่อการบริการหรือเหตุผลของการคิดค่าบริการนี้.

en: Enter the title of the payment button
th: ระบุชื่อที่แสดงบนปุ่มการชำระเงิน

en: Enter this value
th: ใส่ค่านี้

en: Enter your iDEAL Merchant ID
th: ระบุ iDEAL Merchant ID ของคุณ

en: Enter your iDEAL Merchant Key.
th: ระบุ iDEAL Merchant Key ของคุณ.

en: Enter your iPay88 Merchant Code.
th: ระบุ iPay88 Merchant Code ของคุณ.

en: Enter your iPay88 Merchant Key.
th: ระบุ iPay88 Merchant Key รหัสผู้ค้าของคุณ.

en: Enter your phone number
th: ระบุเบอร์โทรของคุณ

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Error IPN
th: IPN มีปัญหา

en: Error!
th: เกิดข้อผิดพลาด!

en: Error! Please reset your check-in/check-out dates above.
th: เกิดข้อผิดพลาด! กรุณา ล้างค่า ในวันที่เช็คอิน/เช็คเอาท์ ด้านบน.

en: Euros
th: เงินยูโร

en: Even if visitor selects the booked timeslot, system will not allow them to make the booking.
th: ถึงแม้ว่า ผู้เยี่ยมชมจะเลือก ช่องเวลาที่ถูกจองแล้วได้ แต่ระบบจะไม่ให้พวกเขาทำการจองได้.

en: Event Description (optional field)
th: รายละเอียดของเหตุการณ์ (ช่องข้อมูลที่ไม่จำเป็น)

en: Event Title
th: ชื่อเรื่องเหตุการณ์

en: Events Import
th: นำเข้าเหตุการณ์

en: Every
th: ทุก

en: Example
th: ตัวอย่าง

en: Example #1: %s - start French translation section
th: ตัวอย่างที่ 1: %s - เริ่มต้นส่วนแปลภาษาฝรั่งเศส

en: Example #2: "%s" - English and French translation of some message
th: ตัวอย่างที่ 2: %s - การใช้ภาษาอังกฤษและฝรั่งเศสของข้อความบางข้อความ

en: Example:
th: ตัวอย่าง:

en: Example: %s - %s"United States"%s is selected by default.
th: ตัวอย่าง: %s - %s"United States"%s ถูกเลือกโดยเริ่ม.

en: Example: %s - custom number of visitor selections"
th: ตัวอย่าง: %s - การเลือกจำนวน ของผู้เยี่ยมชมที่เลือกเอง"

en: Example: %s.
th: ตัวอย่าง: %s.

en: Example: %sMake booking here%s
th: ตัวอย่าง: %sทำการจองที่นี่%s

en: Examples
th: ตัวอย่าง

en: Exist
th: มีอยู่

en: Expand Advanced Toolbar
th: ขยาย แถบเครื่องมือขั้นสูง

en: Expiration
th: วันหมดอายุ

en: Expiration Date
th: วันหมดอายุ

en: Expired
th: หมดอายุ

en: Explore Premium Features
th: ตรวจสอบคุณลักษณะของรุ่นพรีเมียม

en: Export
th: ส่งออก

en: Export All
th: ส่งออกทั้งหมด

en: Export All bookings to CSV format
th: ส่งออก การจองทั้งหมดไปยังรูปแบบ CSV

en: Export bookings
th: ส่งออกข้อมูลการจอง

en: Export only current page of bookings to CSV format
th: ส่งออกเฉพาะหน้าปัจจุบันของการจองไปเป็นรูปแบบ CSV

en: Exporting booking data
th: ส่งออกข้อมูลการจอง

en: FAQ
th: ถามตอบ

en: Failed
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Feb
th: ก.พ

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: Field Label
th: ป้ายชื่อช่องข้อมูล

en: Fields %s(selectbox(es) and checkbox(es))%s are shown here automatically if they exist in the %sbooking form%s.
th: ช่องข้อมูล %s(กล่องเลือก และ ตัวเลือกแบบเหลี่ยม)%s จะแสดง ที่นี่ โดยอัตโนมัติ ถ้ารายการพวกนั้นยัง มีอยู่ ใน %sแบบฟอร์มการจอง%s.

en: Fields Settings
th: การตั้งค่าของช่องข้อมูล

en: Filter Name
th: ชื่อตัวกรอง

en: Filter bookings by booking dates
th: กรองการจองโดยวันที่จอง

en: Filter tab
th: แท็ป ตัวกรอง

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Find Your Calendar ID
th: ค้นหา รหัสของปฏิทินของคุณ

en: First Name
th: ชื่อ

en: First Name (required)
th: ชื่อ (จำเป็น)

en: First Name(s)
th: ชื่อ

en: First option in dropdown list.
th: ตัวเลือกแรกในรายการแบบหล่นลง.

en: First option title
th: ชื่อเรื่องของตัวเลือกแรก

en: Follow these steps to configure it:
th: ทำตามวิธีการดังต่อไปนี้เพื่อที่จะตั้งค่าของมัน:

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: For
th: สำหรับ

en: For example, a URL to your site that displays a %s"Thank you for the payment"%s.
th: ตัวอย่าง, URL ที่มาที่เวปไซต์คุณซึ่งได้แสดง หน้าจอ %s"ขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับการชำระเงินในครั้งนี้"%s.

en: For example, if the original cost of the booking is %s, then after applying additional costs the total cost will be folowing
th: ตัวอย่างเช่น, ถ้าราคาแรกเริ่มของการจอง เป็น %s, จากนั้นหลังจากได้ทำการประยุกต์ ราคาเพิ่มเติมเข้าไปแล้ว ราคายอดรวมทั้งหมดก็จะเป็นราคาตามนี้

en: For example, the URL to your website that displays a %s"Payment Canceled"%s page.
th: ตัวอย่าง, URL ที่มาที่เวปไซต์คุณซึ่งได้แสดง หน้าจอ %s"เกิดข้อผิดพลาด การชำระเงินถูกยกเลิก"%s.

en: For example: "You have a new reservation %s on the following date(s): %s Contact information: %s You can approve or cancel this booking at: %s Thank you, Reservation service."
th: ตัวอย่าง: "คุณได้รับการจองใหม่ %s ในวันที่: %s ข้อมูลการติดต่อ: %s คุณสามารถอนุมัติหรือยกเลิกการจองนี้ที่: %s ขอบคุณครับ, แผนกบริการด้านการจอง."

en: For more information about configuring Relay Response in the Merchant Interface, please see the %sMerchant Integration Guide%s
th: สำหรับ ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการจัดการตอบกลับแบบรีเลย์ใน หน้าจอของผู้ค้า โปรด ตรวจสอบใน %sคู่มือการเชื่อมโยงติดต่อไปยังผู้ค้า%s

en: For more information:
th: สำหรับ รายละเอียดเพิ่มเติม:

en: For the Return URL, enter the Return URL from PayPal on your site for successfull payment.
th: สำหรับ Return URL ที่ส่งกลับมา, ให้ใส่ค่า Return URL จาก PayPal บนไซต์ของคุณสำหรับการชำระเงินที่เสร็จสมบูรณ์.

en: Form
th: แบบฟอร์ม

en: Form Field
th: ช่องข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Form Field Configuration
th: การปรับแต่งของช่องข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Form Template
th: แม่แบบของแบบฟอร์ม

en: Form and calendar are centered
th: แบบฟอร์ม และ ปฏิทิน ตั้งอยู่ตรงกลาง

en: Form at right side of calendar
th: แบบฟอร์มที่ด้านขวาของปฏิทิน

en: Form fields
th: ช่องข้อมูลของแบบฟอร์ม

en: Form for dark background
th: แบบฟอร์มสำหรับพื้นหลังแบบเข้ม

en: Form under calendar
th: แบบฟอร์มภายใต้ปฏิทิน

en: Found: %s booking forms inside of posts or pages
th: พบ: %s แบบฟอร์มการจอง จากภายใน โพสต์หรือหน้าเพจ

en: Fr
th: ศ

en: Fraud
th: หลอกลวง

en: Fri
th: ศ

en: Friday
th: วันศุกร์

en: From
th: จาก

en: Full cost of the booking
th: ราคาเต็มของการจอง

en: Full cost of the booking.
th: ราคาเต็มของการจอง.

en: GID
th: รหัส GID

en: Gateway
th: ช่องทางการชำระเงิน

en: General
th: ทั่วไป

en: General Information
th: รายละเอียดโดยทั่วไป

en: General Settings
th: การตั้งค่าโดยทั่วไป

en: Generate Tag
th: ผลิต แทก(Tag)

en: Generate tag
th: ผลิต แทก(tag)

en: Generating columns
th: กำลังผลิต คอลัมน์

en: Generating content of file
th: กำลังผลิตเนื้อหาของไฟล์

en: Get Started
th: เริ่มต้นได้เลย

en: Getting Started
th: เริ่มต้นกันเลย

en: Give your project a name and click "Create".
th: ใส่ชื่อของโปรเจคของคุณแล้วกด ปุ่ม "สร้าง".

en: Go
th: ทำเลย

en: Go to Google Developer Console: %s.
th: ไปยังหน้าจอ คอนโซลของผู้พัฒนาระบบของกูเกิล: %s.

en: Google API Key
th: รหัสคีย์ API ของกูเกิล

en: Google Calendar
th: ปฏิทินกูเกิล

en: Google Calendar - General Settings
th: ปฏิทินกูเกิล - การตั้งค่าโดยทั่วไป

en: Google Calendar ID
th: รหัสปฏิทินของกูเกิล

en: Guests
th: ผู้ที่พัก

en: HTML
th: แบบ HTML

en: HTML tags is accepted.
th: แทก HTML สามารถใช้ได้.

en: Have a questions?
th: มีคำถามไหม?

en: Header / Footer
th: ส่วนหัว / ส่วนท้าย

en: Help
th: ตัวช่วย

en: Help Info
th: ข้อมูลตัวช่วย

en: Help and info notices
th: ตัวแสดง ตัวช่วยและข้อมูลเพิ่มเติม

en: Hide
th: ซ่อน

en: Hide Children Resources
th: ซ่อนทรัพยากรแบบลูก

en: Hide advanced settings
th: ซ่อนการตั้งค่าขั้นสูง

en: Hide advanced settings of JavaScript loading
th: ซ่อนค่าตัวเลือกขั้นสูงของการโหลดจาวาสคริปต์

en: Hide season filters
th: ซ่อนตัวกรองด้วยฤดู

en: Hide settings of powered by notice
th: ซ่อน การตั้งค่าของตัวแสดงคำ สนับสนุนโดย

en: High season
th: ช่วงไฮซีซั่น

en: Hints
th: คำใบ้

en: Hints for your form
th: คำใบ้สำหรับแบบฟอร์มของคุณ

en: Hong Kong Dollar
th: ดอลลาร์ ฮ่องกง

en: Horizontal Search Form Template
th: แม่แบบของแบบฟอร์มการค้นหาแบบแนวนอน

en: How it works
th: มันทำงานอย่างไร

en: How to start export of .ics feeds (files)?
th: เราจะเริ่มการส่งออกของ ข้อมูลฟีด(ไฟล์) .ics ได้อย่างไร?

en: How to start import of .ics feeds (files)?
th: เราจะเริ่มการนำเข้าของ ข้อมูลฟีด(ไฟล์) .ics ได้อย่างไร?

en: Hungarian Forint
th: ฟอรินท์ ฮังการี่

en: I Accept term and conditions
th: ฉันยอมรับในกฎและเงื่อนไขทั้งหมด

en: IBAN
th: รหัส IBAN

en: ID
th: รหัส ID

en: ID of booking
th: รหัสของการจอง

en: ID of booking resource.
th: รหัสของทรัพยากรที่ให้จอง.

en: ID of booking resources
th: รหัสของทรัพยากรที่ให้จอง

en: ID or Title
th: รหัสหรือชื่อเรื่อง

en: If empty then title defined as WordPress
th: ถ้า ข้อมูลว่างจะใช้หัวเรื่องที่ถูกตั้งไว้ใน เวิรด์เพรส

en: If not supplied then the description as configured in the administration/management portal section will be used. If the option %s is selected then the configured description will always be applied.
th: ถ้าไม่ระบุค่า ช่องรายละเอียดจะถูกกำหนดจาก ส่วนของผู้ดูแลระบบ ถ้าตัวเลือก %s นี้ถูกเลือก จะใช้เฉพาะค่าในช่องรายละเอียดนั้นเสมอ.

en: If you accept %scash payment%s, you can write details about it here
th: ถ้าคุณจะรับด้วย %sเงินสด%s, คุณสามารถเขียนรายละเอียดได้ที่นี่

en: If you check this option, all booking data will be deleted when you uninstall this plugin. Do you really want to do this?
th: ถ้าคุณเลือกตัวเลือกนี้, ข้อมูลของการจองทั้งหมดจะถูกลบเมื่อคุณยกเลิกการใช้ปลั๊กอินนี้. คุณต้องการทำเช่นนั้นใช่หรือไม่?

en: If you do not see search results at front-end side of your website, please check troubleshooting instruction %shere%s
th: ถ้าคุณไม่เห็นผลลัพธ์ของการค้นหา ที่ส่วนหน้า ของเว็บไซต์ของคุณ, โปรดตรวจสอบคำแนะนำในการแก้ไขปัญหาได้ %sที่นี่%s

en: If you have inserted import shortcodes from %s, then  you can configure your CRON for periodically access these pages and import .ics feeds.
th: ถ้าคุณได้ใส่รหัสย่อเกี่ยวกับการนำเข้า จาก %s, แล้วคุณก็จะสามารถตั้งค่า CRON ของคุณสำหรับที่จะเข้าถึงข้อมูลเป็นช่วงๆในหน้าเพจพวกนั้น และ นำเข้าข้อมูลฟีด .ics ได้.

en: If you have no account on this system, please sign up for a %sdeveloper test account%s to obtain an API Login ID and Transaction Key. These keys will authenticate requests to the payment gateway.
th: ถ้าคุณไม่มีบัญชีบนระบบนี้ คุณกรุณาสมัคร %sdeveloper test account%s เพื่อที่จะได้ API Login ID และ Transaction Key รหัสพวกนี้จะเป็นตัวตรวจสอบรายการผ่านช่องทางการชำระเงิน.

en: If you have no account on this system, please visit %s to create one.
th: ถ้าคุณไม่มีบัญชีอยู่ในระบบนี้ โปรดไปยังเพจ %s เพื่อจะสร้างมันขี้นมา.

en: If you like %s please leave us a %s rating. A huge thank you in advance!
th: ถ้าคุณชอบ %s กรุณาให้เรตติ้ง %s กับเรา. ด้วยคำขอบคุณล่วงหน้า อย่างใหญ่หลวง!

en: If you use this shortcode, %syou can not use any other time shortcodes%s in the form.
th: ถ้าคุณจะใช้ รหัสย่อนี้, %sคุณจะไม่สามารถใช้รหัสย่อที่เกี่ยวกับเวลาอันอื่น%s ได้ในแบบฟอร์ม.

en: If you will get any difficulties or have a questions, please contact by email %s
th: ถ้าคุณติดปัญหาหรือมีคำถาม, โปรดกรุณาติดต่อด้วยอีเมล %s

en: Import
th: นำเข้า

en: Import Google Calendar Events
th: นำเข้าข้อมูลของเหตุการณ์ ของ ปฏิทินกูเกิล

en: Import Settings
th: การตั้งค่าการนำเข้า

en: Import events every
th: นำเข้าเหตุการณ์ต่างๆ ทุก

en: Important
th: ข้อสำคัญ

en: Important!
th: สำคัญมาก!

en: Importing Feed
th: การนำข้อมูลฟีดเข้า

en: In Trash
th: อยู่ในถังขยะ

en: In the sidebar click on "APIs & auth".
th: ในแถบด้านข้าง กดที่ "APIs & auth".

en: In-Progress
th: ดำเนินการอยู่

en: Inactive User
th: ผู้ใช้งานที่ถูกปิดการใช้

en: Incorrect date format
th: รูปแบบวันที่ไม่ถูกต้อง

en: Incorrect email field
th: ข้อมูลช่องอีเมลที่ไม่ถูกต้อง

en: Indicate to the payment gateway that you would like to receive the transaction response to your site.
th: บอกให้กับช่องทางการชำระเงินว่าคุณต้องการที่จะรับผลจากทำธุรกรรมกลับมายังไซต์ของคุณ.

en: Info
th: รายละเอียด

en: Information
th: รายละเอียด

en: Inlinee Search Form Template
th: แม่แบบของแบบฟอร์มการค้นหาแบบอินไลน์

en: Insert %s shortcode into  some post(s) or page(s). Check more info about this %sshortcode configuration%s
th: การใส่ %s รหัสย่อ ลงไปใน บางโพสต์ หรือ บางหน้าเพจ. ตรวจสอบ รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับ %sการปรับแต่งค่ารหัสย่อนี้%s

en: Insert %s shortcode to prevent SPAM bookings.
th: ใส่ %s รหัสย่อ เพื่อป้องกันการ สแปม(SPAM) การจอง.

en: Insert Shortcode
th: ใส่รหัสย่อ

en: Insert booking calendar
th: เพิ่มเติมปฏิทินการจอง

en: Insert booking form %sshortcode%s into your %sPost%s or %sPage%s
th: เพิ่มแบบฟอร์มการจอง %sรหัสย่อ%s ลงใน %sโพสต์ %sของคุณ หรือ %sหน้าเพจ%s

en: Insert file URL
th: ใส่ไฟล์ URL

en: Insert into page
th: เพิ่มเติมลงไปยังหน้าเพจ

en: Insert these shortcodes into form to %sshow info in real time %s(after selection of the dates in calendar or options in checkboxes or selectboxes)%s.
th: ใส่ รหัสย่อ ลงใน แบบฟอร์ม เพื่อที่จะ %sแสดง รายละเอียดในเวลาเรียวไทม์ %s(หลังจาก การเลือกวันในปฏิทินหรือ ตัวเลือกใน ช่องกล่อง หรือกล่องให้เลือก)%s.

en: Install %s plugin.
th: การติดตั้ง %s ปลั๊กอิน.

en: Instant Payment Notification (IPN) is a message service that notifies you of events related to PayPal transactions
th: ระบบการเตือนการชำระเงินทันที (IPN) คือ การบริการส่งข้อความที่บอกให้คุณทราบเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เกี่ยวช้องกับรายการชำระเงินของ PayPal

en: Integration of %s payment system
th: การเชื่อมโยงของ %s ระบบการชำระเงิน

en: Integration of Bank Transfer payment system
th: การเชื่อมโยงกับระบบชำระเงินผ่านทางการโอนเงิน

en: Integration of Pay in Cash payment system
th: การเชื่อมโยงการชำระเงินโดยระบบการจ่ายด้วยเงินสด

en: Integration of Paypal payment system
th: การเชื่อมโยงกับระบบชำระเงินแบบ Paypal

en: Integration of Sage payment system
th: การเชื่อมโยงกับระบบชำระเงินของ Sage

en: Integration of authorizenet payment system
th: การเชื่อมโยงกับระบบการชำระเงินของ authorizenet

en: Integration of iPay88 payment system
th: การเชื่อมโยงกับระบบการชำระเงินแบบ iPay88

en: Interface of plugin is using %s currency. Specific payment gateway will use own currency in payment form without currency exchange! Its can be reason of wrong cost.
th: หน้าจอของ ปลักอิน จะใช้ สกุลอัตราเงิน %s โปรดระวังไว้ว่า ช่องทางการชำระเงินที่เลือกนั้นจะใช้เงินสกุลของมันเองซึ่งจะไม่ผ่านการคำนวณอัตราแลกเปลี่ยน! และอาจมีผลทำให้การคำนวณราคานั้นผิดพลาดไป.

en: Invalid
th: ไม่ถูกต้อง

en: Invalid IPN
th: IPN ไม่ถูกต้อง

en: Israeli New Shekel
th: ชาร์คิลล์ ใหม่ อิสราเอล

en: Israeli Shekel
th: ชาร์คิลล์ อิสราเอล

en: It works only in %ssingle day selection%s mode.
th: มันใช้ได้เฉพาะในโหมด %sการเลือกแบบวันเดียว%s.

en: Its only show fixed payment details.
th: มันจะแสดงเฉพาะรายละเอียดของการชำระเงินที่คงที่.

en: Its useful, if you need to import/export bookings from/to external websites, like %s
th: มันมีประโยชน์มาก, ถ้าคุณต้องการที่จะนำเข้า/ส่งออกข้อมูลการจอง จาก เว็บไซต์ภายนอก, เช่น %s

en: Jan
th: ม.ค

en: January
th: มกราคม

en: Japanese Yen
th: เยน ญี่ปุ่น

en: Jul
th: ก.ค

en: July
th: กรกฎาคม

en: Jun
th: มิ.ย

en: June
th: มิถุนายน

en: Keyword
th: คำเฉพาะ

en: LIVE
th: ช่วงใช้งานจริง

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Labels
th: ป้ายชื่อ

en: Language Sections
th: ส่วนที่เกี่ยวข้องกับภาษา

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Last Name (required)
th: นามสกุล (จำเป็น)

en: Last name
th: นามสกุล

en: Left
th: ทางซ้าย

en: Left with space
th: ทางซ้ายพร้อมช่องว่าง

en: Limit available days from today
th: จำกัดจำนวนวันว่างเพื่อจองจากวันนี้

en: Live
th: ใช้งานอยู่จริง

en: Live Test
th: ทดสอบผ่านทางการใช้งานอยู่จริง

en: Load JS and CSS files only on specific pages
th: โหลดไฟล์ JS และไฟล์ css เฉพาะบนหน้าที่กำหนดเท่านั้น

en: Location
th: สถานที่ตั้ง

en: Location:
th: สถานที่:

en: Log in to your PayPal account.
th: ล็อกอินเข้าสู่ระบบบัญชีของ PayPal.

en: Log on to the Merchant Interface
th: เข้าสู่ระบบในหน้าจอของผู้ค้า

en: MD5 Hash value
th: ค่าข้อมูลแฮชแบบ MD5

en: Make it %sexclusive%s
th: ทำให้มัน %sพิเศษ%s

en: Make payments with payPal - its fast, free and secure!
th: ชำระเงินด้วยระบบ Paypal - เร็ว, ฟรี และปลอดภัย!

en: Malaysian Ringgit
th: ริงกิท มาเลเซีย

en: Malaysian Ringgits (only for Malaysian users)
th: ริงกิตส์ มาเลเซีย(สำหรับสมาชิกชาวมาเลย์)

en: Malformed
th: ไม่ตรงตามแบบ

en: Manage Users
th: การจัดการกับผู้ใช้งาน

en: Mar
th: มี.ค

en: March
th: มีนาคม

en: Mark as Unread selected bookings
th: กำหนดการจองที่เลือกเป็นแบบยังไม่อ่าน

en: Mark as read all bookings
th: กำหนด การจองทั้งหมดเป็นแบบอ่านแล้ว

en: Mark as read selected bookings
th: กำหนดการจองที่เลือกเป็นแบบอ่านแล้ว

en: Max
th: สูงสุด

en: Max visitors
th: ผู้เยี่ยมชมมากสุด

en: Max. persons
th: จำนวนคนสูงสุด

en: Maximum number
th: จำนวนสูงสุด

en: Maximum number of usage
th: จำนวนมากสุดของการใช้งาน

en: Maxlength
th: ความยาวสูงสุด

en: May
th: พฤษภาคม

en: Merchant ID
th: รหัสผู้ค้า

en: Merchant Key
th: ค่า Merchant Key

en: Message title
th: ชื่อเรื่อง ของ ข้อความ

en: Mexican Peso
th: เปโซ เม็กซิกัน

en: Middle
th: กลาง

en: Min
th: ต่ำสุด

en: Minimum Booking Cost
th: ราคาต่ำสุดของการจอง

en: Minimum Cost
th: ราคาต่ำสุด

en: Mo
th: จ

en: Modified
th: ถูกแก้ไขแล้ว

en: Mon
th: จ

en: Monday
th: วันจันทร์

en: Month
th: เดือน

en: Months
th: เดือน

en: Move selected bookings to trash
th: ย้ายการจองที่ได้เลือกไปยังถังขยะ

en: Move to trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: Moved to trash
th: ย้ายไปถังขยะแล้ว

en: Multipart
th: ผสมแบบหลายส่วน

en: Multiple days
th: หลายวัน

en: My Profile – Connection
th: โปรไฟล์ของฉัน – การเชื่อมต่อ

en: Name
th: ชื่อ

en: Navigate to your Google calendars.
th: เลือกไปที่ปฏิทินกูเกิลของคุณ.

en: Need even more functionality? Check %s higher versions %s
th: หากต้องการ การทำงานที่ทำได้มากฟังก์ชันขึ้น? ตรวจสอบ %sเวอร์ชันที่สูงขึ้น%s

en: New
th: ใหม่

en: New (unverified) booking(s)
th: การจองใหม่ (ยังไม่ได้ตรวจสอบ)

en: New Zealand Dollar
th: ดอลลาร์ นิวซีแลนด์

en: New booking
th: การจองใหม่

en: New booking(s) made today
th: การจองใหม่ที่เกิดขึ้นวันนี้

en: New bookings
th: การจองใหม่

en: Next
th: ต่อไป

en: Next 3 months
th: ถัดไป 3 เดือน

en: Next 4 weeks
th: ถัดไป 4 สัปดาห์

en: Next 7 days
th: ถัดไป 7 วัน

en: Next Steps
th: ขั้นต่อไป

en: Next day
th: วันถัดไป

en: Next month
th: เดือนถัดไป

en: Next week
th: สัปดาห์ถัดไป

en: No days
th: ไม่มีวันไหนเลย

en: No results found.
th: หาผลลัพธ์ไม่เจอ.

en: No separator
th: ไม่มีการแบ่ง

en: None
th: ไม่มี

en: Norwegian Krone
th: โครน นอร์เวย

en: Not Completed
th: ไม่สมบูรณ์

en: Not authed
th: ไม่มีสิทธ์

en: Note
th: หมายเหตุ

en: Note!
th: หมายเหตุ!

en: Note:
th: หมายเหตุ:

en: Nothing Found
th: ไม่พบข้อมูล

en: Nothing Found Message:
th: ข้อความที่แสดงเมื่อไม่พบข้อมูล:

en: Nothing found message
th: ข้อความ ไม่พบข้อมูล

en: Nothing found.
th: ไม่พบข้อมูล.

en: Nov
th: พ.ย

en: November
th: พฤศจิกายน

en: Now
th: ปัจจุบัน

en: Now click on "Credentials" in the sidebar.
th: แล้วกดเลือกที่ "Credentials" ในแถบด้านข้าง.

en: Now copy the Calendar ID to use in the plugin settings in your WordPress admin. Make sure to %suse the Calendar ID only, not the entire XML feed URL%s.
th: แล้วคัดลอกรหัสปฏิทินของคุณเพื่อที่จะใช้ เอาไว้ใน การตั้งค่าของปลั๊กอิน ในหน้าจอของผู้ดูแลระบบ ของ เวิร์ดเพรส. ต้องมั่นใจว่า %s ใช้ รหัสปฏิทินอย่างเดียว ไม่ใช่ข้อมูลทั้งหมดในฟีด URL แบบ XML %s.

en: Number of days to scroll
th: จำนวนของวันที่จะเลื่อนได้

en: Number of decimal points
th: จำนวนตัวเลขหลังจุดทศนิยม

en: Number of months
th: จำนวนเดือน

en: Number of months in one row
th: จำนวนเดือนในหนึ่งแถว

en: Number of months to scroll
th: จำนวนของเดือนที่จะเลื่อนได้

en: Number of selected days.
th: จำนวนวันที่ถูกเลือก.

en: Number of selected nights.
th: จำนวนคืนที่ถูกเลือก.

en: Number of usage
th: จำนวนครั้งของการใช้งาน

en: Oct
th: ต.ค

en: October
th: ตุลาคม

en: Offset
th: เวลาเหลื่อม

en: On each
th: ใน แต่ละ

en: On the popup click the button "Server Key" and click "Create".
th: บนหน้าจอที่ขึ้นมากดปุ่ม "เซอร์เวอร์คีย์" แล้วกด "สร้าง".

en: One Value from %sOptions%s list
th: ข้อมูลค่าเดียว จาก %sตัวเลือก%s ของรายการ

en: One Value from %sOptions%s list or term %s for selection of all checkboxes
th: ข้อมูลค่าเดียว จาก %sตัวเลือก%s ของรายการ หรือ คำ %s สำหรับ การเลือกในตัวเลือกแบบช่องกล่องทั้งหมด

en: One option per line
th: ตัวเลือกเดียวต่อหนึ่งบรรทัด

en: One title per line
th: ชื่อเรื่องเดียวต่อหนึ่งบรรทัด

en: Only Form
th: แบบฟอร์มอย่างเดียว

en: Only availability calendar
th: เฉพาะปฏิทินที่ว่างเพื่อจอง

en: Open in new window
th: เปิดบนหน้าใหม่

en: Open the settings for the calendar.
th: เปิดการตั้งค่าสำหรับปฏิทิน.

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Or you can import .ics feed or file directly at current page.
th: หรือคุณสามารถนำเข้าข้อมูลฟีด .ics หรือ ไฟล์ได้โดยตรงที่หน้าเพจปัจจุบัน.

en: Order by
th: เรียงโดย

en: Order number
th: เลขที่สั่งซื้อ

en: Other
th: อย่างอื่น

en: Other Hints
th: คำใบ้อื่น ๆ

en: PAYMENT
th: การชำระเงิน

en: Page
th: หน้าเพจ

en: Paid OK
th: ชำระเงินเรียบร้อย

en: Parameters
th: ค่าพารามิเตอร์

en: Parent
th: พ่อแม่

en: Partially booked
th: จองแล้วบางส่วน

en: Partially booked item
th: รายการที่จองแล้วบางส่วน

en: Partially booked item - day, which is booked for the specific time-slot(s).
th: รายการที่จองแล้วบางส่วน - วัน, ซึ่งจะถูกจองในช่วงเวลาที่ระบุ.

en: Partially paid
th: จ่ายแล้วบางส่วน

en: Partially_Refunded
th: คืนเงินบางส่วน

en: Pay in Cash
th: ชำระด้วยเงินสด

en: Pay using %s payment service
th: จ่ายโดยระบบชำระเงินของ %s

en: Pay via
th: ชำระเงิน ผ่านทาง

en: PayPal
th: ระบบ PayPal

en: PayPal IPN
th: รหัส PayPal IPN

en: Payment
th: การชำระเงิน

en: Payment Button type
th: ชนิดของปุ่มชำระเงิน

en: Payment Description
th: รายละเอียดการชำระเงิน

en: Payment Gateways
th: ช่องทางการชำระเงิน

en: Payment Gateways - General Settings
th: ช่องทางการชำระเงิน - การตั้งค่าโดยทั่วไป

en: Payment Settings
th: การตั้งค่าเกี่ยวกับการชำระเงิน

en: Payment button title
th: ชื่อบนปุ่มการชำระเงิน

en: Payment description at gateway website
th: รายละเอียดของค่าบริการที่เวปไซต์ของช่องทางการชำระเงิน

en: Payment failed
th: การชำระเงินเกิดความผิดพลาด

en: Payment for booking %s on these day(s): %s
th: ราคาสำหรับการจอง %s ในวัน: %s

en: Payment method description that the customer will see on your payment page.
th: รายละเอียดของวิธีการชำระเงินที่ลูกค้าจะเห็นในหน้าจอการชำระเงิน.

en: Payment rejected
th: การชำระเงินถูกเพิกถอน

en: Payment request
th: คำร้องขอการชำระเงิน

en: Payment status
th: สถานะการชำระเงิน

en: Payment status updated by Mobile88 Admin(Fail)
th: สถานะของการชำระเงินที่ถูกส่งมาทาง Mobile88 Admin(ไม่ผ่าน)

en: Payments
th: การชำระเงิน

en: Paypal Email address to receive payments
th: อีเมลที่ใช้ใน Paypal เพื่อเก็บเงิน

en: Paypal Standard
th: Paypal สแตนดาร์ด

en: Pending
th: รอพิจารณา

en: Pending booking(s)
th: การจองที่รอพิจารณา

en: Pending item
th: รายการที่รอพิจารณา

en: Philippine Pesos
th: เปโซ ฟิลิปปินส์

en: Phone
th: เบอร์โทร

en: Placeholder
th: ที่ใส่ช่องข้อมูล

en: Plain (without styles)
th: ธรรมดา(ไม่มีสไตล์)

en: Plain text
th: ข้อความธรรมดา

en: Please Select
th: โปรดเลือก

en: Please check more about configuration at  %sthis page%s
th: โปรดตรวจสอบเพิ่มเติมเกี่ยวกับ การตั้งค่าที่ %sหน้านี้%s

en: Please check more about this feature %shere%s.
th: โปรด ตรวจสอบเพิ่มเติมเกี่ยวกับคุณลักษณะนี้ %sที่นี่%s.

en: Please check more about this feature at  %sthis page%s
th: โปรด ตรวจสอบเพิ่ม เกี่ยวกับคุณสมบัตินี้ที่ %sหน้านี้%s

en: Please check more info about configuration of this cost settings on this %spage%s.
th: กรุณา อ่านเพิ่มเติมรายละเอียด เกี่ยวกับ การปรับแต่งข้อมูล ของ การตั้งค่าราคา นี้ ใน %sหน้านี้%s.

en: Please configure all fields inside the %sBilling form fields%s section at %sPayments General%s tab.
th: โปรด ปรับแต่งค่าของช่องข้อมูลทั้งหมดในส่วนของ %sช่องข้อมูลของแบบฟอร์มการเรียกเก็บเงิน%s ที่แทป %sการชำระเงิน ส่วนทั่วไป%s.

en: Please configure all fields inside the Billing form fields tab at this page, when using a European payment processor
th: โปรด ปรับแต่งค่าให้ช่องข้อมูลทุกช่องในแทปของแบบฟอร์มเรียกเก็บเงินที่หน้านี้ เมื่อใช้ โปรเซสเซอร์ของทางยุโรป

en: Please configure settings for import Google Calendar events
th: โปรดกำหนดการตั้งค่าสำหรับนำเข้าเหตุการณ์ในปฏิทินกูเกิล

en: Please create all %s terms firstly %s(from higher priority to lower)%s, then terms %s and after terms %s
th: โปรดสร้าง ทุกคำที่ว่า %s เป็นอย่างแรก %s(จากสำคัญมากกว่า ไป น้อยกว่า)%s, แล้ว คำที่ว่า %s และหลังจากนั้นจึง คำที่ว่า %s

en: Please enter URL for generating .ics feed
th: โปรดใส่ URL สำหรับการสร้างข้อมูลฟีด .ics

en: Please enter the MD5 Hash value, which you configured in the settings of Merchant Interface.
th: โปรดระบุค่าข้อมูลแฮชแบบ MD5 ซึ่งคุณได้กำหนดในหน้าจอกำหนดค่าของหน้าจอผู้ค้า.

en: Please enter your Google API key. This field required to import events.
th: โปรดใส่รหัสคีย์ API ของกูเกิลของคุณ. ช่องข้อมูลนี้จำเป็นเพื่อจะนำเข้าเหตุการณ์ต่างๆ.

en: Please leave it empty if you want to skip it.
th: โปรดทิ้งให้ว่างไว้ถ้าคุณต้องการข้ามมันไป.

en: Please make payment for your booking %s on %s For reference your booking ID: %s
th: กรุณาชำระเงินสำหรับการจอง %s ในช่วง %s สำหรับรหัสการจองอ้างอิงของคุณ: %s

en: Please note, %sthe use of the time shortcode%s. If you select a date with some booked time slots, this time field will %sdisable booked times slots%s (set them as grayed).
th: โปรดทราบ, %sการใช้ รหัสย่อของเวลา%s. ถ้าคุณเลือกวันที่มีการจองอยู่แล้วในบางช่วงเวลา, ช่องข้อมูลเวลาในช่วงเวลานั้นจะมี%sการปิดการใช้งาน%s (ตั้งให้มันกลายเป็นสีเทา).

en: Please note, in the %sOptions list%s you can  use times in military time format %s(24 Hour Time)%s only.
th: โปรดทราบ ใน %sรายการของตัวเลือก%s คุณจะสามารถใช้เวลาในรูปแบบเวลาทางทหาร %s(เวลา24ชั่วโมง)%s ได้เท่านั้น.

en: Please note, in the %sOptions list%s you can use times in military time format %s(24 Hour Time)%s only.
th: โปรดทราบ ใน %sรายการของตัวเลือก%s คุณจะสามารถใช้เวลาในรูปแบบเวลาทางทหาร %s(เวลา24ชั่วโมง)%s ได้เท่านั้น.

en: Please note, its not possible to add new resources, if "All resources" option is selected. Please clear the selection, then add new resources.
th: โปรดทราบ, มันไม่สามารถเพิ่มทรัพยากรขึ้นมาใหม่ได้ ถ้าตัวเลือก "ทรัพยากรทั้งหมด" ถูกเลือก โปรดล้างการเลือกทั้งหมดแล้วจึงเพิ่มทรัพยากรใหม่.

en: Please note: this field only supports military time format %s(24 Hour Time)%s.
th: โปรดทราบ: ช่องข้อมูลนี้สนับสนุนเฉพาะรูปแบบเวลาทางทหาร %s(เวลา24ชั่วโมง)%s.

en: Please pay %s
th: โปรดจ่าย %s

en: Please read more about the booking form fields configuration %shere%s.
th: โปรดอ่านเพิ่มเกี่ยวกับการตั้งค่าของ ช่องข้อมูลแบบฟอร์มต่าง ๆ ของการจอง %sที่นี่%s.

en: Please read more about the possible customizations of these %soptions%s %shere%s
th: โปรดอ่าน เพิ่มเติมเกี่ยวกับ การ ปรับตั้งค่าที่เป็นไปได้ของ %sตัวเลือก%s พวกนี้ %sที่นี่%s

en: Please read more info about configuration of this parameter %shere%s
th: โปรดอ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับรายละเอียด ของการตั้งค่าของพารามิเตอร์นี้ %sที่นี่%s

en: Please reassign exist booking(s) from selected resource(s) to other resources or delete exist booking(s) from  this resource(s). Otherwise you will have %slost bookings%s.
th: โปรดกำหนดใหม่อีกครั้งของข้อมูลการจองที่มีอยู่จากทรัพยากรที่ถูกเลือกอยู่ ไปยัง ทรัพยากรอีกอันหนึ่ง หรือจะลบการจองที่มีอยู่จากทรัพยากรนี้. ไม่เช่นนั้นคุณก็จะทำให้ %sข้อมูลการจองสูญหาย%s.

en: Please refresh this page and if the same error appear again contact support by email (with  info about order number and website) for finishing the registrations
th: กรุณา รีเฟรชหน้านี้ และถ้ายังเกิดปัญหาแบบเดิมอยู่ ให้ติดต่อกลุ่มผู้ช่วยโดยอีเมล (ด้วยรายละเอียด เกี่ยวกับ เลขที่การสั่งซื้อ และ เว็บไซต์) เพื่อทำให้ การลงทะเบียนสิ้นสุดลง

en: Please select
th: โปรดเลือก

en: Please select a field from your booking form. This field will be automatically assigned to the current field in the billing form.
th: โปรดเลือกช่องข้อมูลจากฟอร์มการจองของคุณ ช่องข้อมูลนี้จะถูกใส่ลงไปในช่องข้อมูลปัจจุบันในแบบฟอร์มเรียกเก็บเงิน.

en: Please select check-in and check-out days!
th: โปรดเลือกวันที่เช็คอิน และ วันที่เช็คเอาท์!

en: Please select the resource:
th: โปรดเลือกทรัพยากร:

en: Please type the %sTitle of search results%s.
th: โปรดพิมพ์ %sชื่อเรื่องของผลลัพธ์จากการค้นหา%s.

en: Please type the %smessage ,what is showing, when  nothing found%s.
th: โปรดพิมพ์ %sข้อความ, ที่จะแสดงเมื่อไม่พบข้อมูลใดเลย%s.

en: Please type the URL of the page %s(with %s shortcode in content)%s, where search results will show.
th: โปรดพิมพ์ URL ของหน้า %s(ด้วย %s รหัสย่อ ในตัวเนื้อหา)%s, ที่ซึ่งจะนำผลลัพธ์จากการค้นหามาแสดง.

en: Please use  %sSingle day%s selection mode in the General Booking Settings page at calendar section.
th: โปรด เลือกโหมดแบบ %sวันเดียว%s ในหน้าการตั้งค่าของการจองโดยทั่วไป ที่ ส่วนของปฏิทิน.

en: Please use this field for possibility to use coupon discounts by your visitors.
th: โปรดใช้ช่องข้อมูลนี้สำหรับความเป็นไปได้ที่จะใช้คูปองส่วนลดโดยผู้เยี่ยมชม.

en: Please, enter order number of your purchased version, which you received to your billing email.
th: โปรดระบุจำนวนของเวอร์ชันที่ซื้อ ซึ่งคุณจะได้รับใบเรียกเก็บเงินผ่านทางอีเมล.

en: Please, read more about the shortcodes %shere%s or JavaScript customization of the specific shortcodes %shere%s
th: โปรดอ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับรหัสย่อ%sที่นี่%s หรือการปรับแต่ง จาวาสคริปต์ ของรหัสย่อที่กำหนด%sที่นี่%s

en: Please, reserve an apartment with fresh flowers.
th: โปรด, ช่วยจองห้องพักที่จัดแต่งด้วยดอกไม้สดนานาพันธุ์.

en: Please, select booking date(s) at Calendar.
th: โปรด,เลือกวันที่จองที่ ปฏิทิน.

en: Plugin Menu
th: เมนู ปลั๊กอิน

en: Plugin menu position
th: ตำแหน่งของเมนู ปลั๊กอิน

en: Plugin support configurations of the booking form are available in different languages.
th: ปลักอิน สนับสนุน การปรับแต่งของแบบฟอร์มการจองทำให้สามารถเปลี่ยนได้หลายภาษา.

en: Polish Zloty
th: สโสที โปลิช

en: Post Code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Post code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Post code (required)
th: รหัสไปรษณีย์ (จำเป็น)

en: Pounds Sterling
th: ปอนด์ สเตียร์ลิง

en: Powered by notice
th: ตัวแสดงคำ สนับสนุนโดย

en: Premium
th: พรีเมี่ยม

en: Preselected resource
th: ทรัพยากรที่ถูกเลือกไว้ก่อนล่วงหน้า

en: Presidential Suite
th: ห้องสวีทระดับประธาน

en: Prev
th: ก่อนหน้า

en: Previous 3 months
th: ก่อนหน้านี้ 3 เดือน

en: Previous 4 weeks
th: ก่อนหน้านี้ 4 สัปดาห์

en: Previous 7 days
th: ก่อนหน้านี้ 7 วัน

en: Previous dates
th: วันที่ผ่านมา

en: Previous day
th: วันก่อนหน้า

en: Previous month
th: เดือนก่อนหน้า

en: Previous week
th: สัปดาห์ก่อนหน้า

en: Print
th: ส่งพิมพ์

en: Print bookings
th: ส่งพิมพ์ข้อมูลการจอง

en: Print bookings listing
th: ส่งพิมพ์รายชื่อของการจอง

en: Prior
th: ก่อนหน้า

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Probabaly you updated your paid version of Booking Calendar by free version or update process failed. You can request the new update of your paid version at %1sthis page%2s.
th: บางทีคุณอาจจะทำการปรับปรุง ระบบ Booking Calendar เวอร์ชันที่เสียเงิน ด้วย ระบบเวอร์ชันที่ฟรี หรือ การปรับปรุงที่มีความผิดพลาด. คุณสามารถร้องขอการปรับปรุงของเวอร์ชั่นที่จ่ายเงิน ได้ที่ %1sหน้าจอนี้%2s.

en: Probably these date(s) just was booking by other visitor. Please reload this page and make booking again.
th: บางทีวันพวกนี้อาจจะถูกจองโดยผู้เยี่ยมชมคนอื่น. กรุณาโหลดหน้านี้ใหม่ และทำการจองอีกครั้ง.

en: Processed
th: ผ่านกระบวนการแล้ว

en: Processing
th: กำลังประมวลผล

en: Processing your %s payments through %s
th: กำลังดำเนินการกับ %s การชำระเงินของคุณผ่านทาง %s

en: Publishable key
th: รหัสคีย์แบบสาธารณะ

en: Purchase
th: ซื้อ

en: Put a label before field
th: การใส่ป้ายชื่อข้างหน้าช่องข้อมูล

en: Put this code in %sContent of Booking Fields%s and in %sEmail Templates%s
th: ใส่ รหัสนี้ ใน %sเนื้อหาของช่องข้อมูลการจอง%s และ ใน %sแม่แบบของอีเมล%s

en: Radio Button(s)
th: ปุ่มเลือกแบบกลม

en: Range days
th: ช่วงของวัน

en: Rate plugin (thanks:)
th: ให้คะแนนปลั๊กอิน (ขอบคุณ:)

en: Rates
th: อัตรา

en: Read
th: อ่านแล้ว

en: Read All
th: อ่านแล้วทั้งหมด

en: Reason for cancellation
th: เหตุผลสำหรับการยกเลิก

en: Reason for cancellation here
th: เหตุผลสำหรับการยกเลิกที่นี่

en: Reason of cancellation
th: เหตุผลของการยกเลิก

en: Reason of cancellation here
th: เหตุผลของการยกเลิกที่นี่

en: Redirect visitor to a new "Thank You" page
th: ส่งผู้เยี่ยมชมไปยังหน้า "ขอบคุณ" หน้าใหม่

en: Reference Text Box Title
th: ชื่อเรื่องสำหรับกล่องข้อความ อ้างอิง

en: Refresh booking listing
th: รีเฟรช รายชื่อของการจอง

en: Refunded
th: คืนเงินแล้ว

en: Register
th: สมัคร

en: Register and Translate everything in WPML plugin. Translation can be done at the WPML > "String translation" page. Required WPML 3.2 with String Translation plugin.
th: สมัคร และ แปลทุกอย่างใน ปลักอิน WPML. การแปลภาษาสามารถทำเสร็จได้ที่หน้า WPML > "String translation". สิ่งที่ต้องการคือ WPML 3.2 กับ ปลักอิน String Translation.

en: Regular User
th: ผู้ใช้งานปกติ

en: Reject
th: ปฏิเสธ

en: Rejected
th: ถูกปฏิเสธ

en: Relative URLs of pages, where to load plugin CSS and JS files
th: URL ที่เกี่ยวข้องของหน้าต่าง ๆ, ที่จะโหลดปลั๊กอิน CSS และ ไฟล์จาวาสคริปต์

en: Release date
th: วันที่ออกจำหน่าย

en: Reload page
th: โหลดหน้าจออีกครั้ง

en: Remove
th: ลบ

en: Remove selected account(s)
th: ลบ บัญชีที่เลือกออก

en: Request has been sent
th: คำร้องขอถูกส่งเรียบร้อยแล้ว

en: Request has failed
th: คำร้องขอไม่สามารถส่งได้

en: Required
th: ต้องการ

en: Required Fields in Booking Form
th: ช่องข้อมูลที่จำเป็น ใน แบบฟอร์มของการจอง

en: Reset
th: ล้างค่า

en: Reset Booking Form and Content of Booking Fields Form
th: ล้างค่าแบบฟอร์มการจอง และ เนื้อหาของช่องข้อมูลแบบฟอร์ม

en: Reset Form
th: ล้างค่าในแบบฟอร์ม

en: Reset Search Cache
th: ล้างค่าที่เก็บข้อมูลชั่วคราวของการค้นหา

en: Reset current Form
th: ล้างค่าแบบฟอร์มปัจจุบัน

en: Reset filter to default values
th: ล้างค่าตัวกรองให้เป็นค่าโดยเริ่ม

en: Reset to default form
th: ล้างค่าให้เป็นแบบฟอร์มโดยเริ่ม

en: Resource
th: ทรัพยากร

en: Resource #1
th: ทรัพยากรที่ 1

en: Resource #2
th: ทรัพยากรที่ 2

en: Resource #3
th: ทรัพยากรที่ 3

en: Resource Name
th: ชื่อทรัพยากร

en: Resource not exist
th: ไม่พบทรัพยากร

en: Resources
th: ทรัพยากร

en: Resources Selection
th: การเลือกทรัพยากร

en: Resources count
th: จำนวนของทรัพยากร

en: Resources number per page
th: จำนวนทรัพยากรต่อหน้า

en: Restore
th: กู้คืน

en: Restore selected bookings
th: นำการจองที่เลือกกลับคืน

en: Restored
th: นำกลับคืนแล้ว

en: Result(s) Found
th: ผลลัพธ์ที่เจอ

en: Retrieve Google Calendar Events
th: การกู้เหตุการณ์ในปฏิทินกูเกิล

en: Return URL after Failed order
th: URL ที่จะถูกส่งหลังจากที่มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น

en: Return URL after Successful order
th: URL ที่จะถูกส่งหลังจากที่สำเร็จการชำระเงิน

en: Return URL from PayPal
th: Return URL ที่ส่งกลับมา จาก PayPal

en: Reversed
th: ถูกตีกลับ

en: Right
th: ทางขวา

en: Right with space
th: ทางขวาพร้อมช่องว่าง

en: Routing Number
th: เลขเส้นทาง(Routing Number)

en: Rows
th: แถว

en: Royal Villa
th: ที่พักวิลล่าแบบหลวง

en: Sa
th: ส

en: Sale
th: การขาย

en: Sat
th: ส

en: Saturday
th: วันเสาร์

en: Save
th: บันทึก

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save as Default
th: บันทึกเป็นค่าเริ่มต้น

en: Save cost
th: บันทึก ราคา

en: Save filter settings as default template (Please, click Apply filter button, before saving!)
th: บันทึกการตั้งค่าการกรองข้อมูลเป็นแม่แบบเริ่มต้น (โปรด กดปุ่ม เลือกกรอง ก่อนบันทึก!)

en: Saved
th: บันทึกแล้ว

en: Saving
th: กำลังบันทึก

en: Saving to file
th: กำลังเก็บข้อมูลไปยังไฟล์

en: Savings
th: ส่วนลด

en: Search
th: ค้นหา

en: Search Availability Form
th: แบบฟอร์มการค้นหาที่ว่างเพื่อจอง

en: Search Cache
th: ที่เก็บข้อมูลชั่วคราว ของการค้นหา

en: Search Results
th: ผลลัพธ์จากการค้นหา

en: Search Settings
th: การตั้งค่าของการค้นหา

en: Search availability
th: ค้นหาที่ว่างเพื่อจอง

en: Search form
th: แบบฟอร์มการค้นหา

en: Search only for users:
th: ค้นหาเฉพาะที่เป็นของผู้ใช้งาน:

en: Search results
th: ผลลัพธ์จากการค้นหา

en: Search results.
th: ผลลัพธ์ของการค้นหา.

en: Season
th: ฤดู

en: Season Filters
th: ตัวกรองด้วยฤดู

en: Season filter on the Season Filters page
th: ตัวกรองด้วยฤดู ในหน้าจอ ตัวกรองด้วยฤดู

en: Season filter on the Season Filters page,
th: ตัวกรองด้วยฤดู ในหน้าจอ ตัวกรองด้วยฤดู,

en: Season filters conditions.
th: เงื่อนไขของตัวกรองด้วยฤดู.

en: Seasonal price
th: ราคาตามฤดู

en: Secret key
th: รหัสคีย์แบบลับ

en: Secure Merchant ID
th: รหัสผู้ขายแบบปลอดภัย

en: See %sFAQ%s.
th: ไปที่ %sถามตอบ%s.

en: Select
th: เลือก

en: Select "Live test" or "Live" environment for using Merchant account or "Developer Test" for using Developer account.
th: เลือก "ทดสอบผ่านทางการใช้งานอยู่จริง" หรือ "ใช้งานอยู่จริง" โดยใช้บัญชีผู้ค้า หรือ "ทดสอบสำหรับผู้พัฒนา" โดยใช้บัญชีผู้พัฒนา.

en: Select %s days by activating specific season filter below or %sadd new season filter%s
th: เลือก %s วันโดย เปิดใช้งาน ตัวกรองด้วยฤดูที่กำหนดด้านล่าง หรือ %sเพิ่มตัวกรองด้วยฤดูใหม่%s

en: Select Booking Resource
th: เลือกทรัพยากรที่ให้จอง

en: Select Expiration Date of the coupon.
th: กำหนดวันหมดอายุของคูปอง.

en: Select TEST for the Test Server and LIVE in the live environment
th: โปรดเลือก ช่วงทดสอบ สำหรับ การทดสอบระบบเซิฟเวอร์ และ ช่วงใช้งานจริง สำหรับ การที่ใช้งานอยู่จริง

en: Select Template
th: เลือกแม่แบบ

en: Select Times
th: เลือกเวลา

en: Select a %sDYNAMIC%s range of days with %s2 mouse clicks%s
th: เลือก ช่วงจำนวนวัน%sแบบไหลลื่น%s ด้วย %sการกดเมาส์ 2 ครั้ง%s

en: Select a %sFIXED%s number of days with %s1 mouse click%s
th: เลือก ช่วงจำนวนของวัน%sแบบคงที่%s ด้วย %sการกดเมาส์ 1 ครั้ง%s

en: Select a city in your required timezone, if you are having problems with dates and times.
th: โปรดเลือกเมืองที่อยู่ในโซนเวลาที่ถูกต้องของคุณ, ถ้าคุณมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องวันและเวลา.

en: Select booking resource
th: เลือกทรัพยากรที่ให้จอง

en: Select booking resources, for getting booking dates from them and set such dates as unavailable in destination calendar.
th: เลือกทรัพยากรที่ให้จอง, สำหรับ เอาวันจองจากพวกมัน และ กำหนด วันนั้นๆให้ไม่ว่างในปฏิทินปลายทาง.

en: Select booking resources, for showing in selectbox. Please use CTRL to select multiple booking resources.
th: เลือกทรัพยากรที่ให้จอง, สำหรับแสดงในกล่องเลือก. โปรดใช้ CTRL เลือกหลายๆ ทรัพยากรที่ให้จอง.

en: Select booking resources, where is possible to apply this coupon code.
th: เลือกทรัพยากรที่ให้จอง, ที่ซึ่งเป็นไปได้ที่จะสามารถประยุกต์ใช้คูปองโค้ดนี้.

en: Select booking resources. Please use CTRL to select multiple booking resources.
th: เลือกทรัพยากรที่ให้จอง. โปรดใช้ CTRL สำหรับเลือกหลายๆทรัพยากรที่ให้จอง.

en: Select default custom booking form
th: เลือกแบบฟอร์มการจองที่กำหนดเองโดยเริ่ม

en: Select field for assigning to %sevent property%s
th: เลือกช่องข้อมูลสำหรับใส่ข้อมูลไปที่ %sข้อมูลเหตุการณ์%s

en: Select number of available days in calendar start from today.
th: เลือกจำนวนวันว่างเพื่อจองในปฏิทินเริ่มจากวันนี้.

en: Select number of booking resources (single or parent) per page at Resource menu page
th: เลือกจำนวนของทรัพยากรที่ให้จอง (เดี่ยว หรือ แบบพ่อแม่) ต่อ หน้า ที่ หน้าเมนู ทรัพยากร

en: Select number of bookings per page in booking listing
th: เลือก จำนวนของรายการจองต่อหนึ่งหน้า ในหน้ารายชื่อของการจอง

en: Select number of days to scroll after loading
th: โปรดเลือกจำนวนของวันที่จะเลื่อนได้หลังจากการโหลด

en: Select number of month to show for calendar.
th: เลือกจำนวนเดือนที่จะแสดงบนปฏิทิน.

en: Select number of months to scroll after loading
th: โปรดเลือกจำนวนของเดือนที่จะ เลื่อนได้หลังจากการโหลด

en: Select number of unavailable days in calendar start from today.
th: โปรดเลือกจำนวนวันที่ไม่ว่างในปฏิทินโดยเริ่มจากวันนี้.

en: Select option to configure or show help info about tags
th: เลือก ตัวเลือกเพื่อที่จะปรับแต่งหรือแสดงข้อมูลตัวช่วยเกี่ยวกับแทกต่าง ๆ

en: Select option, when to start retrieving events.
th: โปรดเลือก ตัวเลือก, เมื่อ จะเริ่มการนำเข้าข้อมูลเหตุการณ์.

en: Select option, when to stop retrieving events.
th: โปรดเลือกตัวเลือก, เมื่อใดที่คุณต้องการหยุด การนำเข้าของข้อมูลเหตุการณ์.

en: Select separator of data for export bookings to CSV.
th: เลือกตัวแบ่งข้อมูลสำหรับข้อมูลการจองที่จะส่งออกไปเป็นแบบ CSV.

en: Select shortcode to insert
th: เลือกรหัสย่อที่จะนำมาใส่

en: Select start date
th: โปรดเลือกวันที่เริ่มต้น

en: Select start month of calendar
th: โปรดเลือก เดือนที่เริ่มของปฏิทิน

en: Select the %s using the predefined %sTime List%s.
th: เลือก %s โดยใช้ สิ่งที่ตั้งค่าไว้ก่อน %sรายการของเวลา%s.

en: Select the country from the predefined country list.
th: เลือกประเทศจากรายการที่ได้ถูกกำหนดไว้ก่อนแล้วในรายชื่อประเทศ.

en: Select the default view for dates on the booking tables
th: เลือก แบบแสดงโดยเริ่ม สำหรับวันใน ตารางของการจอง

en: Select the maximum number of months to show (scroll)
th: โปรดเลือกจำนวนเดือนสูงสุดที่จะแสดง (เลื่อน)

en: Select the skin of the booking calendar
th: เลือกแบบผิวของปฏิทินจอง

en: Select time duration of import requests.
th: เลือกระยะเวลาของร้องขอการนำเข้า.

en: Select time of cache expiration
th: เลือกเวลาหมดอายุของที่เก็บข้อมูลชั่วคราว

en: Select transaction type, which supported by the payment gateway.
th: เลือกชนิดของรายการชำระเงิน ซึ่งสนับสนุนโดยช่องทางการชำระเงิน.

en: Select type of info to show.
th: เลือกชนิดของรายละเอียดที่จะแสดง.

en: Select type of view format
th: โปรดเลือกรูปแบบการแสดง

en: Select unavailable time interval.
th: เลือกช่วงเวลาที่ไม่ว่าง.

en: Select user access level for the menu pages of plugin
th: เลือกระดับการเข้าถึงของผู้ใช้งานสำหรับ หน้าจอ เมนู ของ ปลั๊กอิน

en: Select your %sminimum and maximum number of days for range selection%s
th: เลือก %sจำนวนวันที่ต่ำสุด และ จำนวนวันที่สูงสุดของการเลือกเป็นช่วงของคุณ%s

en: Select your default booking resource.
th: เลือก ทรัพยากรที่ให้จองโดยเริ่มของคุณ.

en: Select your default calendar view mode at booking calendar overview page
th: เลือกโหมดของการแสดงโดยเริ่ม ที่หน้าปฏิทินโดยรวมของการจอง

en: Select your default opened tab in toolbar at booking listing page
th: เลือก แท็ปของคุณที่จะถูกเปิดโดยเริ่ม ในแถบเครื่องมือ ที่หน้ารายชื่อของการจอง

en: Select your default order of bookings in the booking listing
th: เลือกลำดับการเรียงรายการจองโดยเริ่ม ในหน้ารายชื่อของการจอง

en: Select your default view mode of bookings at the booking listing page
th: เลือกโหมดการแสดงโดยเริ่ม ของการจอง ที่หน้าแสดงรายชื่อของการจอง

en: Select your start day of range selection at week
th: เลือกวันที่เริ่มต้นของการเลือกเป็นช่วง ที่ สัปดาห์

en: Select your start day of the week
th: โปรดเลือกวันเริ่มต้นของสัปดาห์ของคุณ

en: Selected Check In date.
th: วันที่เช็คอินที่เลือก.

en: Selected Check Out date.
th: วันที่เช็คเอาท์ที่เลือก.

en: Selected End Time.
th: เวลาสิ้นสุดที่เลือก.

en: Selected Start Time.
th: เวลาเริ่มที่เลือก.

en: Selection
th: การเลือก

en: Send
th: ส่ง

en: Send Request
th: การส่งคำร้องขอ

en: Send Test Email
th: ส่งอีเมลทดสอบ

en: Send email notification to customer about this operation
th: ส่งการเตือนด้วยอีเมลไปยังลูกค้าเกี่ยวกับ การกระทำครั้งนี้

en: Send email notification to customer after approval, cancellation or deletion of bookings
th: ส่งการเตือนโดยอีเมลไปยังลูกค้าหลังจาก ได้ผ่านการอนุมัติ, ยกเลิก หรือ ถูกลบ ของ ข้อมูลการจอง

en: Send payment request to customer
th: ส่ง คำร้องขอการชำระเงินไปยังลูกค้า

en: Send payment request to visitor
th: ส่งคำร้องขอการชำระเงินไปยังผู้เยี่ยมชม

en: Sending email for invalid transaction
th: การส่งอีเมลสำหรับรายการที่ไม่ถูกต้อง

en: Sending email for verified transaction
th: การส่งอีเมลสำหรับรายการที่ %sผ่านการตรวจสอบ%s

en: Sending email if error occur during verification
th: การส่งอีเมลถ้าเกิดความผิดพลาดระหว่างการตรวจสอบบัญชี

en: Sending request...
th: กำลังส่งคำร้องขอ...

en: Sep
th: ก.ย

en: Separator for the decimal point
th: ตัวแบ่งสำหรับจุดทศนิยม

en: September
th: กันยายน

en: Set Availability
th: กำหนดที่ว่างเพื่อจอง

en: Set Deposit
th: กำหนด เงินฝากประกัน

en: Set Deposit Amount
th: กำหนดจำนวนเงินฝากประกัน

en: Set Rate
th: กำหนดอัตรา

en: Set Rates
th: กำหนดอัตรา

en: Set Valuation Days
th: กำหนด การประเมินค่าตามวัน

en: Set Your Calendar to Public
th: เลือกปฏิทินของคุณให้แสดงสาธารณะ

en: Set as %srequired%s
th: ตั้งให้เป็นแบบ %sจำเป็น%s

en: Set as Approved
th: กำหนด ให้ อนุมัติแล้ว

en: Set as Pending
th: กำหนด ให้ รอพิจารณา

en: Set as Read
th: กำหนด ให้ อ่านแล้ว

en: Set as Unread
th: กำหนด ให้ ยังไม่อ่าน

en: Set capacity based on number of visitors
th: กำหนดความจุ ซึ่งขึ้นกับจำนวนของผู้เยี่ยมชม

en: Set duration of time (milliseconds) to show this message
th: ระบุช่วงเวลา(เสี้ยววินาที) ที่จะแสดงข้อความนี้

en: Set field as required
th: ตั้งค่าช่องข้อมูลเป็นช่องที่จำเป็นต้องใส่ค่า

en: Set position of the currency symbol.
th: ระบุตำแหน่งของสัญลักษณ์สกุลเงิน.

en: Set selected bookings as pending
th: กำหนดให้จองที่ได้เลือกเป็นแบบรอพิจารณา

en: Set the cost
th: กำหนดราคา

en: Set this value to the Vendor Name assigned to you by Sage Pay or chosen when you applied.
th: ระบุค่านี้ซึ่งได้มาจากชื่อผู้ขายที่ถูกกำหนดให้คุณโดยระบบ Sage Pay หรือขื่อที่คุณระบุไปในตอนสมัคร.

en: Set this value to the XOR Encryption password assigned to you by Sage Pay
th: ระบุค่าให้กับการเข้ารหัสผ่านแบบ XOR ที่ถูกกำหนดให้คุณโดย Sage Pay

en: Set user as
th: ตั้ง ผู้ใช้งาน เป็น

en: Setting advanced parameters of the calendar. %sLike width, height and structure %s
th: กำหนด ค่าพารามิเตอร์ขั้นสูงของปฏิทิน. %sอย่างเช่น ความกว้าง,ความสูง และ โครงสร้าง %s

en: Setting coupons for discount
th: กำหนดค่าส่วนลดสำหรับคูปอง

en: Setting the currency that is not supported by the payment processor will result in an error.
th: กำหนดสกุลเงินที่ไม่มีการสนับสนุนโดย โปรเซสเซอร์ของการชำระเงิน จะมีผลทำให้เกิดข้อผิดพลาดตามมา.

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Settings saved.
th: การตั้งค่าได้ถูกจัดเก็บแล้ว.

en: Short days view
th: แสดงวัน แบบแคบ

en: Shortcodes
th: รหัสย่อ

en: Show
th: แสดง

en: Show "Thank You" message
th: แสดงข้อความ "ขอบคุณ" ขึ้นมา

en: Show / hide field in booking form
th: แสดง / ซ่อน ช่องข้อมูลในแบบฟอร์มการจอง

en: Show / hide hints
th: แสดง/ซ่อน คำใบ้

en: Show / hide menu
th: แสดง/ซ่อน เมนู

en: Show 2 months
th: แสดงแบบ 2 เดือน

en: Show 3 months
th: แสดงแบบ 3 เดือน

en: Show ALL dates of booking
th: แสดงวันที่ทั้งหมดของการจอง

en: Show Children Resources
th: แสดงทรัพยากรแบบลูก

en: Show Reference Text Box
th: แสดงกล่องข้อความอ้างอิง

en: Show advanced settings
th: แสดงการตั้งค่าขั้นสูง

en: Show advanced settings of JavaScript loading
th: แสดงค่าตัวเลือกขั้นสูงของการโหลดจาวาสคริปต์

en: Show all exist season filters
th: แสดงตัวกรองด้วยฤดูที่มีอยู่ทั้งหมด

en: Show availability in tooltip
th: การแสดงที่ว่างที่จองได้ใน แถบลอยเคล็ดลับ

en: Show booking details in payment form
th: แสดง รายละเอียดของการจองใน ฟอร์มของการชำระเงิน

en: Show date number in legend
th: แสดงเลขวันที่ในตัวบ่งชี้รายละเอียด

en: Show day
th: แสดงแบบวัน

en: Show deposit payment form, only if %sCheck In%s day inside of this %sSeason Filter%s
th: แสดง แบบฟอร์มการชำระเงินฝากประกัน, เฉพาะในกรณีถ้า วันที่ %sเช็คอิน%s อยู่ภายใน ของ สิ่งนี้, %sตัวกรองด้วยฤดู%s

en: Show deposit payment form, only if difference between %sToday%s and %sCheck In%s days more than
th: แสดง แบบฟอร์มการชำระเงินฝากประกัน, เฉพาะในกรณีถ้ามีความแตกต่าง ระหว่าง %sวันนี้%s และ วันที่%sเช็คอิน%s มากกว่า

en: Show info about Booking Resource
th: แสดงรายละเอียดเกี่ยวกับทรัพยากรที่จองได้

en: Show legend below calendar
th: แสดง ตัวบ่งชี้รายละเอียด ข้างล่าง ปฏิทิน

en: Show month
th: แสดงแบบเดือน

en: Show only check in/out dates
th: แสดงเฉพาะวันที่ เช็คอิน/เช็คเอาท์

en: Show settings of powered by notice
th: แสดงการตั้งค่าของตัวแสดงคำ สนับสนุนโดย

en: Show system debugging log for beta features
th: แสดงข้อมูล log ของการดีบักของระบบ สำหรับคุณสมบัติทดลองขั้นเบต้า

en: Show week
th: แสดงแบบสัปดาห์

en: Show year
th: แสดงแบบปี

en: Showing cost in date cell
th: การแสดงราคาในช่องวันที่

en: Showing cost in tooltip
th: การแสดงราคาบนแถบลอยเคล็ดลับ

en: Simple
th: ง่าย

en: Singapore Dollar
th: ดอลลาร์ สิงคโปร์

en: Single
th: เดี่ยว

en: Single day
th: วันเดียว

en: Size
th: ขนาด

en: Some currencies at payment gateways are different from main currency %s
th: สกุลเงินบางสกุลที่ช่องทางการชำระเงินอาจจะต่างจากสกุลที่เป็นสกุลหลัก %s

en: Some data was retrieved, but could not be parsed successfully. Please ensure your feed URL is correct.
th: ข้อมูลบางตัวถูกกู้ขึ้นมาได้, แต่ไม่สามารถวิเคราะห์ได้สำเร็จ. โปรดตรวจให้มั่นใจว่า URL ข้อมูลฟีดของคุณนั้นถูกต้อง.

en: Sorry, the reservation was not made because these days are already booked!!! %s (Its not possible to store this sequence of the dates into the one resource.) %s Please %srefresh%s the page and try other days.
th: ขอโทษครับ, การจองนี้ไม่สามารถทำได้เนื่องจากวันดังกล่าว ได้มีการจองเรียบร้อยแล้ว!!! %s (มันไม่สามารถที่จะ จัดเก็บลำดับของวันเหล่านี้ลงไปยัง ทรัพยากรอันเดียว.) %s โปรด %sรีเฟรช%sหน้าจอนี้แล้วเลือกวันอื่นแทน.

en: Sort Code
th: รหัสประเภท

en: Space
th: ช่องว่าง

en: Specific Dates Filter
th: เระบุตัวกรองด้วยวัน

en: Specific cost will take affect, only if it active (the box at the left side is checked) and if "Check In" (start) date belong to selected season filter or if set "Any days".
th: ราคาที่ระบุจะมีผลเกิดขึ้น, เฉพาะในกรณีที่มันมีการใช้งานอยู่ (ช่องกล่องที่อยู่ทางซ้ายมือนั้นถูกเลือกอยู่) และ ถ้า "เช็คอิน" วัน(เริ่มต้น) อยู่ในตัวกรองด้วยฤดูที่ได้ถูกเลือกอยู่ หรือ ถ้ามีการเลือกเป็น "วันไหนก็ได้".

en: Specific date / time
th: โปรดระบุวัน / เวลา

en: Specific day(s) of week
th: ระบุวันของสัปดาห์

en: Specific days selections
th: การเลือกแบบวันที่กำหนด

en: Specify that during certain seasons (or days of week), the specific minimum number of days must be booked.
th: ระบุมันในช่วง ฤดู บางฤดู (หรือวันของสัปดาห์), กำหนดจำนวนวันที่น้อยที่สุดที่จะต้องมีการจอง.

en: Specify the URL for your listener in the Notification URL field as:
th: ระบุ URL สำหรับ ลิสเทนเนอร์ของคุณใน URL ช่องการเตือน ดังนี้:

en: Specify the full width of calendar, height of date cell and number of months in one row.
th: โปรดระบุความกว้างของปฏิทิน, ความสูงของช่องวัน และจำนวนของเดือนในหนึ่งแถว.

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Standard 1 column
th: มาตรฐาน 1 คอลัมน์

en: Standard Fields
th: ช่องข้อมูลมาตรฐาน

en: Standard Forms
th: แบบฟอร์มมาตรฐาน

en: Standard Search Form Template
th: แม่แบบของแบบฟอร์มการค้นหาแบบมาตรฐาน

en: Standard Templates
th: แม่แบบมาตรฐาน

en: Standard booking resource cost
th: ราคาทรัพยากรที่ใช้จองแบบมาตรฐาน

en: Start Date
th: วันที่เริ่มต้น

en: Start Day of the week
th: วันเริ่มต้นของสัปดาห์

en: Start Time
th: เวลาเริ่มต้น

en: Start Time - Drop Down list
th: เวลาเริ่มต้น - รายการเลือกแบบหล่นลง

en: Start Time - Text field
th: เวลาเริ่มต้น - ช่องข้อความ

en: Start Time is invalid. The date or time may be booked, or already in the past! Please choose another date or time.
th: เวลาเริ่มต้นไม่ถูกต้อง. วันหรือเวลาอาจถูกจองไปแล้ว หรือ ได้จองไปเรียบร้อยแล้วในอดีต. โปรดเลือกจองวันหรือเวลาอื่น.

en: Start day of range
th: วันที่เริ่มต้นของช่วง

en: Start month:
th: เดือนเริ่มต้น:

en: Start of current month
th: เริ่มต้นเดือนปัจจุบัน

en: Start of current week
th: เริ่มต้นสัปดาห์ปัจจุบัน

en: State
th: จังหวัด

en: Statistic
th: สถิติ

en: Status
th: สถานะ

en: Still having questions? Contact %sSupport%s.
th: หากยังมีคำถามอยู่? ติดต่อ %sสนับสนุน%s.

en: Stripe. Ouch, something went wrong!
th: Stripe. โอ้, มีบางอย่างเกิดผิดพลาด!

en: Su
th: อา

en: Subject
th: หัวเรื่อง

en: Submit Button
th: ปุ่มยืนยัน

en: Successful payment
th: การชำระเงินสำเร็จสมบูรณ์

en: Suite
th: ห้องสวีท

en: Sun
th: อา

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Super Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: Superior
th: อย่างหรู

en: Support
th: สนับสนุน

en: Suspended
th: ถูกห้ามไว้

en: Swedish Krona
th: โครน่า สวีเดน

en: Swiss Franc
th: ฟรังค์ สวิส

en: Sync
th: ทำข้อมูลให้ตรงกัน

en: TEST
th: ช่วงทดสอบ

en: Taiwan New Dollars
th: ดอลลาร์ ใหม่ ไต้หวัน

en: Technical Support
th: การสนับสนุนจากผู้เชี่ยวชาญ

en: Test mode requires the option %s to be selected in the %s account configuration section %s
th: โหมดทดสอบ ต้องการ ต้วเลือก %s ที่จะถูกเลือกใน %s ส่วนของการตั้งค่าของบัญชี %s

en: Test with Simulator
th: ทดสอบด้วยระบบทดสอบ

en: Text
th: ข้อความ

en: Textarea
th: ข้อความหลายบรรทัด

en: Th
th: พฤ

en: Thai Baht
th: เงินบาท ไทย

en: Thank you for your online booking. %s We will send confirmation of your booking as soon as possible.
th: ขอบคุณ สำหรับการจองออนไลน์ของคุณครั้งนี้. %s เราจะส่งคำยืนยันของการจองให้คุณโดยเร็วที่สุด.

en: The URL where the visitor will be redirected after completing payment.
th: URL สำหรับผู้เยี่ยมชมที่จะถูกส่งไปหลังจากกลับมาจากหน้าชำระเงิน.

en: The URL where visitor will be redirected after completing payment.
th: URL สำหรับผู้เยี่ยมชมที่จะถูกส่งไปหลังจากเสร็จจากการชำระเงิน.

en: The active language of the booking form depends on the active locale of the site.
th: ภาษาที่ใช้ในแบบฟอร์มการจองจะขึ้นอยู่กับ แบบภาษาถิ่น(locale)ของไซต์นั้นที่มีการใช้งานอยู่.

en: The background color for email templates.
th: สีพื้นหลังสำหรับแม่แบบอีเมล.

en: The base color for email templates.
th: สีหลักสำหรับแม่แบบอีเมล.

en: The booking has been canceled successfully
th: การจองได้ถูกยกเลิกโดยสมบูรณ์แล้ว

en: The booking has been duplicated successfully
th: ข้อมูลการจองได้มีถูกคัดลอกสำเร็จแล้ว

en: The booking was canceled by the visitor.
th: การจองได้ถูกยกเลิกโดยผู้เยี่ยมชม.

en: The changing of payment status is failed
th: การเปลี่ยนสถานะการชำระเงินเกิดข้อผิดพลาด

en: The code you entered is incorrect
th: โค้ดที่คุณใส่ไม่ถูกต้อง

en: The content of field %sURL to edit bookings%s on the %sgeneral booking settings page%s must link to this page
th: เนื้อหาของช่องข้อมูล %sURL ที่จะแก้ไขการจอง %s บน %sหน้าการตั้งค่าการจองโดยทั่วไป%s ซึ่ง จะจำเป็นต้องเชื่อมมาที่หน้านี้

en: The currency code that gateway will process the payment in.
th: สกุลเงินที่ช่องทางการชำระเงินจะทำการประมวณผลให้.

en: The deposit cost of the booking.
th: ราคาเงินฝากประกันของการจอง.

en: The end of time
th: จุดสิ้นสุดของเวลา

en: The feed could not be found (404). Please ensure your feed URL is correct.
th: ไม่พบข้อมูลฟีด (404). โปรดตรวจให้มั่นใจว่า URL ข้อมูลฟีดของคุณนั้นถูกต้อง.

en: The feed data could not be retrieved. Error code: %s. Please ensure your feed URL is correct.
th: ข้อมูลฟีดของคุณไม่สามารถนำเข้าได้. รหัสข้อผิดพลาด: %s. โปรดตรวจให้มั่นใจว่า URL ข้อมูลฟีดของคุณนั้นถูกต้อง.

en: The folowing pending booking(s): %s deleted.
th: ข้อมูลการจอง ที่รอการพิจารณาอยู่ดังต่อไปนี้: %s ได้ถูกลบแล้ว.

en: The general structure of the configuration %scondition rule%s is as follows
th: โครงสร้างโดยทั่วไปของการปรับแต่ง %sกฎของเงื่อนไข%s ได้แสดงไว้ดังนี้

en: The main body background color for email templates.
th: สีพื้นหลังหลักสำหรับแม่แบบอีเมล.

en: The main body text color for email templates.
th: สีตัวหนังสือสีหลักสำหรับแม่แบบอีเมล.

en: The merchant API Login ID is provided in the Merchant Interface of %s
th: รหัส API Login ID ของผู้ค้าถูกกำหนดอยู่ใน หน้าจอผู้ค้า ของ%s

en: The payment status is changed successfully
th: สถานะการชำระเงินได้ถูกเปลี่ยนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

en: The reservation %s for: %s has been modified. %sYou can edit this booking on this page: %s  Thank you, %s
th: การจอง %s สำหรับ: %s ได้ถูกแก้ไขแล้ว. %sคุณสามารถแก้ไขการจองได้บนหน้านี้: %s ขอบคุณครับ, %s

en: The reservation has been modified
th: การจองได้ถูกแก้ไขแล้ว

en: The start of time
th: เริ่มต้นของเวลา

en: The time(s) may be booked, or already in the past!
th: เวลานี้อาจถูกจองไปแล้ว หรือ ได้จองไปเรียบร้อยแล้วในอดีต!

en: The value of this field is just saved into DB.
th: ค่าของช่องข้อมูลนี้มันถูกเก็บอยู่ในฐานข้อมูล.

en: There are no extended booking forms
th: มันไม่มีแบบฟอร์มของการจองแบบขยาย

en: There is a new version of %1$s available. <a href="%2$s" target="_blank" title="%3$s">View version %4$s details</a>. <em>Automatic update is unavailable for this plugin.</em>
th: มีเวอร์ชันใหม่ของ %1$s อยู่ <a href="%2$s" target="_blank" title="%3$s">แสดงเวอร์ชัน %4$s details</a>. <em>การปรับปรุงโดยอัตโนมัติไม่ได้มีอยู่ในปลักอินนี้</em>

en: This .ics feed of bookings starting from today for 1 year
th: ข้อมูลฟีด .ics ของการจองข้อมูลนี้ จะเริ่มจากวันนี้ไปเป็นเวลา 1 ปี

en: This action will have no effect, if the payment form(s) is active!
th: คำสั่งนี้จะไม่มีผล, ถ้าแบบฟอร์มการชำระเงินถูกใช้งาน!

en: This booking canceled because we did not receive payment and the administrator did not approve it.
th: การจองนี้ถูกยกเลิก เพราะเราไม่ได้รับการชำระเงิน และ ผู้ดูแลระบบไม่ได้อนุมัติ.

en: This booking resources does not exist
th: ทรัพยากรที่ให้จองนี้ไม่มีอยู่

en: This can be DEFERRED or AUTHENTICATED if your Sage Pay account supports those payment types
th: มันอาจจะเป็น ผ่อนจ่ายตัดผ่านบัญชี หรือ ผ่านการตรวจสอบได้ ถ้าบัญชี Sage Pay ของคุณสนับสนุนรูปแบบการชำระเงินพวกนั้น

en: This checkbox must be checked
th: ช่องกล่องนี้จำเป็นต้องกดเลือก

en: This feature can impact to speed of submitting booking. Do you really want to do this?
th: คุณลักษณะนี้จะมีผลกระทบกับความเร็วในยีนยันการจอง. คุณต้องการที่จะทำเช่นนั้นใช่หรือไม่?

en: This feature does not work for booking resources with capacity higher than one.
th: คุณลักษณะนี้ไม่สามารถทำงานร่วมกับทรัพยากรที่ให้จองซึ่งมีความจุมากกว่าหนึ่ง.

en: This feature is applying only for bookings for specific timeslots, or if activated check in/out time option.
th: คุณสมบัตินี้จะใช้ประยุกต์เฉพาะกับการจองสำหรับ ช่วงเวลาที่กำหนด, หรือ ถ้าได้มีการเปิดการใช้งาน ตัวเลือก เวลาเช็คอิน/เช็คเอาท์.

en: This feature provides the possibility to show the different form fields or any other HTML content in the booking form, depending on the selection of specific week day in calendar or different days, which are assigned to the specific season filters
th: คุณลักษณะนี้ ทำให้เกิดความเป็นไปได้ที่จะแสดง ช่องข้อมูลหรือเนื้อหา HTML อื่นที่ไม่เหมือนกัน ในแบบฟอร์มของการจอง ขึ้นอยู่กันการเลือกวันที่เจาะจงของสัปดาห์ในปฏิทิน หรือ หลายๆวันที่ซึ่งมีค่าตรงกับวันที่อยู่ในตัวกรองด้วยฤดูบางตัว

en: This feature provides the possibility to use the different time slot selections in the booking form for the different week days or different days - which are assigned to the specific season filters. So each week day (day of specific season filter) can have a different time slots list.
th: คุณสมบัตินี้ ทำให้เกิดความเป็นไปได้ที่จะใช้การเลือกหลายๆ ช่องช่วงเวลาในแบบฟอร์มของการจองสำหรับวันของสัปดาห์ที่แตกต่างกัน หรือ วันที่แตกต่างกัน - ซึ่งถูกกำหนดด้วยตัวกรองด้วยฤดูบางตัว ดังนั้น แต่ละวันของสัปดาห์(วันของตัวกรองด้วยฤดูบางตัว) ทำให้สามารถมีได้หลายรายการของช่องช่วงเวลา.

en: This feature require %s plugin. You can install %s plugin from this %spage%s.
th: คุณลักษณะนี้ต้องการปลั๊กอิน %s. คุณสามารถติดตั้งปลั๊กอิน %s จาก %sหน้านี้%s.

en: This feature useful to prevent double booking of the same date(s) or time(s), if several visitors try to book the same date(s) in same calendar during the same time.
th: คุณลักษณะ นี้เหมาะสมมากที่จะป้องกันการจองซ้ำในวันเดียวกันหรือเวลาเดียวกัน, ถ้าผู้เยี่ยมชมหลายคนต้องการจองในวันเดียวกันในปฏิทินระหว่างเวลาเดียวกัน.

en: This field does not impact to availability (booking for the specific time) .
th: ช่องข้อมูลนี้ไม่สามารถที่จะมีผลกระทบกับ หน้าจอที่แสดงวันว่าง (การจองสำหรับช่วงเวลาที่กำหนด).

en: This field is required
th: ช่องข้อมูลนี้จำเป็นต้องใส่

en: This field is visible only in Admin Panel at %sAdd booking page%s.
th: ช่องข้อมูลนี้จะปรากฎให้เห็นเฉพาะในหน้าจอของผู้ดูแลระบบที่ %sหน้า เพิ่มการจอง%s.

en: This field support only up to %s characters by payment system.
th: ช่องข้อมูลนี้สนับสนุน ได้สูงสุดเพียงเท่ากับจำนวน %s ตัวอักษร โดยเป็นลิมิตของระบบการชำระเงิน.

en: This is default currency that showing at your website. Specific payment gateway(s) can support or does not suport it.
th: สิ่งนี้คือสกุลเงินโดยทั่วไปซึ่งอยู่บนเวปไซต์ของคุณ การเลือกช่องทางการชำระเงินนั้นอาจจะสนับสนุนหรือไม่สนับสนุนก็ได้ โปรดระวัง.

en: This is the Paypal Email address where payments will be sent
th: สิ่งนี้เป็น อีเมลที่ใช้ใน Paypal เพื่อสำหรับที่จะรับเงินที่ถูกส่งมาเมื่อลูกค้าชำระเงินให้

en: This is the Secure Merchant ID, which can be found on the profile page
th: และนี่คือ รหัสผู้ค้าแบบปลอดภัย(Secure Merchant ID) ซึ่งจะพบได้ในหน้าโปรไฟล์

en: This is the primary email field, which is used for sending emails to visitors.
th: ช่องนี้เป็นช่องอีเมลหลัก ซึ่งใช้ในการส่งอีเมลไปหาลูกค้า.

en: This parameter have to assigned to you by %s
th: พารามิเตอร์ตัวนี้ถูกกำหนดให้คุณโดย %s

en: This shortcode %s is used on a page, where visitors can %smodify%s their own booking(s), %scancel%s or make %spayment%s after receiving an admin email payment request
th: รหัสย่อนี้ %s ใช้บนหน้า, ที่ซึ่งผู้เยี่ยมชมสามารถ%sแก้ไข%s การจองของตัวเองได้, %sยกเลิก%s หรือ ทำการ %sชำระเงิน%s หลังจากที่ได้รับ อีเมลคำร้องขอให้ชำระเงินจากผู้ดูแลระบบแล้ว

en: This shortcode %s is using for selection of the booking form of specific booking resources in selectbox
th: รหัสย่อนี้ %s ใช้สำหรับการเลือกของ แบบฟอร์มการจองของ ทรัพยากรที่ให้จอง ที่ระบุอยู่ใน กล่องเลือก

en: This shortcode %s is using for showing the search results at specific page, if the search form is submit showing the search results at different page
th: รหัสย่อนี้ %s ใช้ สำหรับแสดงผลลัพธ์ของการค้นหาที่หน้าที่กำหนด, และถ้า แบบฟอร์มการค้นหา ได้ถูกส่งแล้ว ให้แสดง ผลลัพธ์จากการค้นหา ที่หน้าจออีกหน้าจอหนึ่ง

en: This will not work, if the visitor leaves the payment page.
th: มันจะไม่สำเร็จถ้าผู้เยี่ยมชมออกจากหน้าการชำระเงิน.

en: Thousands separator
th: ตัวแบ่งตัวเลขหลักพัน

en: Thu
th: พฤ

en: Thursday
th: วันพฤหัสบดี

en: Time Field
th: ช่องข้อมูลเวลา

en: Time Format
th: รูปแบบของเวลา

en: Time Slot
th: ช่องเวลา

en: Time Slot List
th: รายการของช่วงเวลา

en: Time Slots
th: ช่องของช่วงเวลา

en: Time impact to cost
th: เวลา มีผลกับการคิดราคา

en: Time of message showing
th: เวลาที่ใช้สำหรับการแสดงข้อความ

en: Time slots for different weekdays
th: ช่องช่วงเวลา สำหรับ วันของสัปดาห์ที่แตกต่างกัน

en: TimeLine
th: เส้นเวลา

en: Times
th: เวลา

en: Times Fields
th: ช่องข้อมูลเวลา

en: Timezone
th: โซนเวลา

en: Tips and Tricks
th: ตัวช่วยและกลยุทธ์

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Title near your select box.
th: ชื่อเรื่องใกล้กับกล่องเลือก.

en: Title of Search results:
th: ชื่อเรื่องของผลลัพธ์จากการค้นหา:

en: Title of booked timeslot(s)
th: ชื่อเรื่องของช่วงเวลาที่ถูกจอง

en: Title of search results
th: ชื่อเรื่องของผลลัพธ์จากการค้นหา

en: Title of search widget
th: ชื่อเรื่องของ วิดเจ็ต ที่แสดงการค้นหา

en: Titles of options
th: ชื่อเรื่องของตัวเลือก

en: To
th: ถึง

en: To configure MD5 Hash value in Relay Response for your transactions
th: เพื่อที่จะกำหนดค่าข้อมูลแฮชแบบ MD5 ใน การตอบกลับแบบรีเลย์สำหรับรายการของคุณ

en: To create verification email, you need to use special CSS class in other email field. This CSS class must start with this reserved words: %s and then have to go the name of your primary email field: %s
th: เพื่อที่จะสร้างการตรวจสอบอีเมล คุณต้องใช้ คลาส CSS พิเศษในช่องข้อมูลอีเมลช่องอื่นก่อน แล้วคลาส CSSนี้จะต้องเริ่มด้วยคำที่ถูกสงวนไว้นี้:%s แล้วจึงกลายมาเป็นชื่อในช่องของอีเมลหลัก: %s

en: To get Google Calendar API key please follow this instruction
th: เพื่อที่จะได้รหัสคีย์ API ของปฏิทินกูเกิล โปรดทำตามกระบวนการนี้

en: To use this feature you %smust activate auto-return link%s at your Paypal account.
th: เพื่อที่จะใช้คุณลักษณะนี้ คุณจะ %sต้องเปิดการใช้งานลิงค์ส่งกลับโดยอัตโนมัติ%s ที่บัญชี Paypal ของคุณ.

en: Today
th: วันนี้

en: Today check in/out
th: เช็คอิน/เช็คเอาท์ วันนี้

en: Together
th: ด้วยกันหมด

en: Top
th: บนสุด

en: Total
th: ทั้งหมด

en: Total booking resource cost
th: ราคายอดรวมทั้งหมดของทรัพยากรที่ใช้จอง

en: Total cost
th: ราคายอดรวมทั้งหมด

en: Transaction Key
th: ค่า Transaction Key

en: Transaction type
th: ชนิดของรายการชำระเงิน

en: Transactions posted against live merchant accounts using either of the above testing methods are not submitted to financial institutions for authorization and are not stored in the Merchant Interface.
th: รายการชำระเงินที่ส่งผ่านทางบัญชีที่ใช้อยู่จริง ไม่ว่าจะใช้ในกระบวนการทดสอบแบบไหนก็จะไม่มีการส่งไปยังสถาบันทางการเงินเพื่อตรวจสอบ และไม่มีการเก็บข้อมูลอยู่ใน หน้าจอผู้ค้า.

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Try selecting fewer visitors. The number of visitors may be more than the number of available units on selected day(s)!
th: พยายามเลือกจำนวนผู้เยี่ยมชมให้น้อยลง. จำนวนของผู้เยี่ยมชมอาจจะมากกว่าจำนวนที่สามารถรองรับได้ในวันที่เลือกอยู่!

en: Tu
th: อ

en: Tue
th: อ

en: Tuesday
th: วันอังคาร

en: Turkish Lira (only for Turkish members)
th: เตอร์กิส ลิรา(เฉพาะสมาชิกคนชาติตุรกี)

en: Type
th: ชนิด

en: Type %sdefault title of bookings%s in %stimeline at front-end side%s. You can use the shortcodes from the bottom form of Settings Fields page.
th: พิมพ์ %sชื่อของการจองโดยเริ่ม%s ใน %sช่วงเวลา ที่ หน้าจอส่วนผู้ใช้งาน%s. คุณสามารถใช้รหัสย่อ จาก แบบฟอร์มด้านล่าง ของหน้า การตั้งค่าช่องข้อมูล.

en: Type %sdefault title of bookings%s in calendar view mode at Booking Listing page (You can use the shortcodes from the bottom form of Settings Fields page).
th: พิมพ์ %sชื่อของการจองโดยเริ่ม%s ใน โหมดแสดงปฏิทิน ที่ หน้าจอรายชื่อของการจอง (คุณสามารถใช้รหัสย่อ จาก แบบฟอร์มด้านล่าง ของหน้า การตั้งค่าช่องข้อมูล).

en: Type IDs of the users (separated by comma ",") for searching availability  only for these users, or leave it blank for searching for all users.
th: พิมพ์รหัสของผู้ใช้งาน (แยกโดยจุลภาค ",") สำหรับ การค้นหา ที่ว่างที่จองได้ เฉพาะ สำหรับผู้ใช้งานพวกนี้, หรือ ปล่อยให้ว่างไว้เพื่อ ค้นหา สำหรับผู้ใช้งานทุกคน.

en: Type URL for %svisitors%s to edit bookings. You must insert %s shortcode into this page.
th: พิมพ์ URL สำหรับ %sผู้เยี่ยมชม%s ที่จะไปแก้ไขการจอง. คุณจะต้องใส่ %s รหัสย่อ ลงไปในหน้านี้.

en: Type URL of %s"Thank You" page%s
th: พิมพ์ URL ของ %sหน้าจอ"ขอบคุณ"%s

en: Type filter name
th: พิมพ์ชื่อของตัวกรอง

en: Type of days selection in calendar
th: ชนิดของการเลือกวันในปฏิทิน

en: Type only %sunique field name%s, that is not using in form
th: พิมพ์เฉพาะ %sชื่อของช่องข้อมูลที่ไม่ซ้ำใคร%s, และไม่ได้ใช้อยู่ในแบบฟอร์ม

en: Type the URL of search results page.
th: พิมพ์ URL ของหน้าผลลัพธ์จากการค้นหา.

en: Type the message, when nothing found.
th: พิมพ์ข้อความ, เมื่อไม่พบข้อมูลใดๆ.

en: Type the name of booking form
th: พิมพ์ ชื่อของแบบฟอร์มการจอง

en: Type the reason for %scancellation%s for the email template.
th: พิมพ์เหตุผลสำหรับการ %sยกเลิก%s สำหรับแม่แบบของอีเมล.

en: Type the title of Search results.
th: พิมพ์ชื่อเรื่องของผลลัพธ์จากการค้นหา.

en: Type title of message %safter booking has done by user%s
th: พิมพ์ ชื่อเรื่องของข้อความ %sหลังจากเสร็จสิ้นการจองแล้วโดยผู้ใช้งาน%s

en: Type your %sCheck-Out%s time of booking
th: พิมพ์ เวลาที่%sเช็คเอาท์%s ของการจองของคุณ

en: Type your %sCheck-in%s time of booking
th: พิมพ์ เวลาที่%sเช็คอิน%s ของการจองของคุณ

en: Type your %savailability%s description
th: พิมพ์รายละเอียด ของ %sที่ว่างเพื่อจอง%s ของคุณ

en: Type your %scost%s description
th: พิมพ์รายละเอียดของช่อง %sราคา%s ของคุณ

en: Type your %scurrency symbol%s to display near daily cost in date cells. %sDocumentation on currency symbols%s
th: พิมพ์ %sสัญลักษณ์ สกุลเงิน%sของคุณ เพื่อที่จะให้แสดงติดกับ ราคารายวัน ในช่องวันที่. %sเอกสารเกี่ยวกับ สัญลักษณ์ สกุลเงิน%s

en: Type your %snumber of days for range selection%s
th: พิมพ์ %sจำนวนวันสำหรับการเลือกเป็นช่วงของคุณ%s

en: Type your %sreason for payment%s request
th: พิมพ์ %sเหตุผลการชำระเงิน%sของคุณเพื่อร้องขอ

en: Type your %sspecific%s days, which can be selected by visitors, or leave this value empty. It can be several days separated by comma (example: %s) or by dash (example: %s, its the same like this: %s) or combination (example:%s, its the same like this: %s)
th: พิมพ์ วัน %sที่กำหนด%s ของคุณ, ซึ่งสามารถถูกเลือกโดยผู้เยี่ยมชม, หรือปล่อยให้เป็นค่าว่าง. มันสามารถเป็นได้หลายวันโดยแยกกันด้วย ลูกน้ำ (ตัวอย่าง: %s) หรือ โดย ตัวขีดคั่น (ตัวอย่าง: %s, มันเหมือนกับตัวนี้: %s) หรือ ผสมกัน (ตัวอย่าง: %s, มันเหมือนกับตัวนี้: %s)

en: Type your %stitle%s, what will show in mouseover tooltip near booked timeslot(s)
th: พิมพ์ %sชื่อเรื่อง%s, ที่จะแสดงในแถบเคล็ดลับลอยเวลาเอาเมาส์ไปไว้ด้านบนใกล้กับช่วงเวลาที่ถูกจอง

en: Type your date format for emails and the booking table. %sDocumentation on date formatting%s
th: พิมพ์รูปแบบวัน สำหรับ อีเมล และ ตารางการจอง. %sเอกสารเกี่ยวกับวิธีการกำหนดรูปแบบวันที่%s

en: Type your date in format %s. Example: %s
th: พิมพ์วันที่ของคุณในรูปแบบ %s. ตัวอย่าง: %s

en: Type your email %ssubject%s for the booking confimation message.
th: พิมพ์ %sหัวเรื่อง%sของอีเมลของคุณสำหรับ ข้อความยืนยันการจอง.

en: Type your email message content.
th: พิมพ์เนื้อหาของข้อความที่จะส่งด้วย อีเมลของคุณ.

en: Type your time format for emails and the booking table. %sDocumentation on time formatting%s
th: พิมพ์ รูปแบบเวลาสำหรับอีเมลและตารางการจอง. %sเอกสารเกี่ยวกับการกำหนดรูปแบบของเวลา%s

en: U.S. Dollars
th: ดอลลาร์ อเมริกา

en: URL of "thank you" page
th: URL ของหน้าจอ "ขอบคุณ" นั้น

en: URL of Search Results
th: URL ของผลลัพธ์จากการค้นหา

en: URL of search results:
th: URL ของผลลัพธ์จากการค้นหา:

en: URL to edit bookings
th: URL สำหรับแก้ไขการจอง

en: Unavailable days from today
th: จำนวนวันที่ไม่ว่างจากวันนี้

en: Unavailable time before / after booking
th: เวลาที่ไม่ว่าง ก่อน / หลัง การจอง

en: Unavailable week days
th: วันของสัปดาห์ที่ไม่ว่าง

en: Under Auto Return for Website Payments, click the On radio button.
th: ภายใต้ การตอบกลับโดยอัตโนมัติสำหรับการชำระเงินผ่านทางเว็บไซต์, ให้กดที่ตัวเลือก เปิด(On)

en: Under the section "Public API access" click the button "Create new Key".
th: ภายใต้ส่วน "Public API access" กดเลือกปุ่ม "สร้างรหัสคีย์ใหม่".

en: Uninstall
th: ยกเลิกการติดตั้ง

en: Uninstall / deactivation
th: การยกเลิกการติดตั้ง / การปิดการใช้งาน

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unknown Status
th: ไม่ทราบสถานะ

en: Unknown status
th: ไม่ทราบสถานะ

en: Unlimited
th: ไม่จำกัด

en: Unread
th: ยังไม่อ่าน

en: Until
th: จนกระทั่ง

en: Updated booking: %s
th: ข้อมูลการจองได้ปรับปรุงแล้ว: %s

en: Updated successfully
th: การปรับปรุงสำเร็จแล้ว

en: Updating
th: กำลังปรับปรุงแก้ไข

en: Updating...
th: กำลังปรับปรุง...

en: Upgrade
th: เปลี่ยนรุ่น

en: Upgrade Notice
th: การเตือนให้เปลี่ยนรุ่น

en: Upgrade Now
th: เปลี่ยนรุ่นเดี๋ยวนี้

en: Upgrade to higher version
th: พัฒนาให้เป็นเวอร์ชันที่สูงขึ้น

en: Upgrade to higher versions
th: พัฒนาให้เป็นเวอร์ชั่นที่สูงกว่า

en: Upload / Select
th: อัพโหลด / เลือก

en: Usage
th: วิธีการใช้งาน

en: Use "Check In" date as available in calendar for booking resources with capacity higher then 1 for search results
th: การใช้วันที่ "เช็คอิน" ให้เป็นวันว่าง ในปฏิทิน สำหรับทรัพยากรที่ให้จอง ที่มีความจุมากกว่า 1 สำหรับแสดงผลในการค้นหา

en: Use "Check Out" date as available in calendar for booking resources with capacity higher then 1 search results
th: การใช้วันที่ "เช็คเอาท์" ให้เป็นวันว่าง ในปฏิทิน สำหรับทรัพยากรที่ให้จอง ที่มีความจุมากกว่า 1 สำหรับแสดงผลในการค้นหา

en: Use CSS BootStrap
th: ใช้ CSS BootStrap

en: Use SSL connection
th: ใช้การเชื่อมต่อแบบ SSL

en: Use cURL posting
th: ใช้การโพสต์โดย cURL

en: Use check in/out time
th: ใช้ เวลาที่เช็คอิน/เช็คเอาท์

en: Use pending days as available
th: ใช้ วันรอพิจารณาเป็นเหมือนวันว่าง

en: Use the SSL connection for posting data, instead of standard HTTP connection
th: ใช้การเชื่อมต่อแบบ SSL สำหรับการโพสต์ข้อมูลแทนที่จะใช้ HTTP ตามปกติ

en: Use the cURL for posting data, instead of fsockopen() function
th: ใช้ cURL สำหรับส่งข้อมูลแทนที่จะใช้คำสั่ง fsockopen()

en: Use these shortcodes for customization:
th: ใช้รหัสย่อพวกนี้สำหรับการปรับแต่ง:

en: Use this field for %scorrecting the cost%s during adding new booking.
th: ใช้ช่องข้อมูลนี้สำหรับ %sแก้ไขราคาให้ถูกต้อง%s ในระหว่างการเพิ่มการจองใหม่.

en: Use time selections as recurrent time slots
th: ใช้การเลือกแบบเวลา ให้เป็น การใช้เวลาแบบเดียวกันทั้งช่วง

en: Used for
th: ใช้สำหรับ

en: User
th: ผู้ใช้งาน

en: User  is Activated
th: ผู้ใช้งานได้ถูกเปิดให้สามารถใช้งานได้

en: User  is Deactivated
th: ผู้ใช้งานได้ถูกปิดการใช้งาน

en: User Role
th: หน้าที่ของผู้ใช้งาน

en: User permissions for plugin menu pages
th: สิทธิ์ของผู้ใช้งานสำหรับหน้าจอเมนู ปลั๊กอิน

en: Users
th: ผู้ใช้งาน

en: Users Settings
th: การตั้งค่าผู้ใช้งาน

en: Using BootStrap CSS for the form fields
th: ใช้ BootStrap CSS สำหรับ ช่องข้อมูลในแบบฟอร์ม

en: Using such URL(s) you can import .ics feeds, from  interface of other websites. %sCheck  more info  about how to import .ics feeds into other websites at the support pages of sepcific website.
th: การใช้ URL ต่างๆนั้น คุณสามารถนำเข้าข้อมูล .ics  จาก หน้าจอของเว็บไซต์อื่นได้. %sตรวจสอบ เพิ่มเติมเกี่ยวกับ การนำเข้าข้อมูล .ics ไปยังเว็บไซต์อื่นที่ หน้าจอที่สนับสนุน ของ เว็บไซต์นั้นๆ.

en: Using such shortcodes in pages give a great flexibility to import from  different .ics feeds (sources) into the same resource.%sAlso  its possible to define different CRON parameters for accessing such different pages with  different time intervals.
th: การใช้ รหัสย่อ ใน หน้าเพจ ทำให้มีความยืดหยุ่นในการนำเข้าข้อมูลจากหลาย ๆ ข้อมูลฟีด(แหล่ง) .ics ไปยัง ทรัพยากรตัวเดียวกัน. %sและยังเป็นไปได้ที่จะกำหนด พารามิเตอร์ของ CRON ที่แต่งต่างกันสำหรับเข้าถึงของมูลในหน้าเพจที่แตกต่างกันด้วยช่วงเวลาที่แตกต่างกัน.

en: Valuation days
th: การประเมินค่า วัน

en: Values
th: ค่า

en: Vendor Name
th: ชื่อผู้ขาย

en: Verified IPN
th: IPN ที่ผ่านการตรวจสอบแล้ว

en: Version
th: เวอร์ชัน

en: Version %s By %s
th: เวอร์ชัน %s โดย %s

en: View
th: การแสดง

en: View details
th: รายละเอียดของวิว

en: View mode
th: โหมดในการแสดง

en: Visible months
th: เดือนที่เห็นได้

en: Visit these (previosly configured URL feeds) pages for downloading .ics files.
th: ไปยังเพจต่างๆนี้(ข้อมูล URL ต่างๆ ที่ได้กำหนดมาก่อนหน้านี้)เพื่อดาวน์โหลดไฟล์ .ics.

en: Visit these (previously configured URL feeds) pages for downloading .ics files.
th: ไปยังเพจ (ข้อมูลฟีด URL ต่างๆ ซึ่งได้ถูกปรับแต่งมาก่อนหน้านี้) ต่างๆพวกนี้ สำหรับดาวน์โหลดไฟล์ .ics.

en: Visitor can select only 4 days starting at Monday, 3 or 7 days – Friday, 2 days – Saturday, etc…
th: ผู้เยี่ยมชมสามารถเลือกได้แค่ 4 วันเริ่มจากวันจันทร์, 3 หรือ 7 วัน - วันศุกร์, 2 วัน - วันเสาร์, เป็นต้น…

en: Visitors
th: ผู้เยี่ยมชม

en: Voided
th: ถูกห้าม

en: Warning
th: การเตือน

en: Warning!
th: ระวัง!

en: Warning! Operation failed. Current dates are already booked there.
th: โปรดระวัง! การทำงานเกิดข้อผิดพลาด วันที่ปัจจุบันได้มีการจองเป็นที่เรียบร้อยแล้ว.

en: Warning! Some error occur, during sending registration request.
th: คำเตือน! เกิดข้อผิดพลาดขึ้น, ระหว่างการส่งคำขอ ลงทะเบียน.

en: Warning! The resource was not changed. Current dates are already booked there.
th: โปรดระวัง! ทรัพยากรไม่ได้ถูกเปลี่ยนแปลง. วันที่ปัจจุบันได้มาการจองเป็นที่เรียบร้อยแล้ว.

en: Warning!!! After you approved the specific booking(s), all your pending bookings of the same booking resource as an approved booking for the dates, which are intersect with dates of approved booking, will be automatically canceled!
th: คำเตือน!!! หลังจากที่คุณได้อนุมัติการจองที่ระบุนี้แล้ว, ทุกรายการจองที่รอการพิจารณาของคุณของทรัพยากรที่ให้จองแบบเดียวกัน เหมือนเป็น การจองที่อนุมัติแล้ว สำหรับวันพวกนี้, ซึ่งวันได้คาบเกี่ยวอยู่กับวันของการจองที่อนุมัติ, มันจะถูก ยกเลิกโดยอัตโนมัติ!

en: We
th: พ

en: We&#8217;ve assembled some links to get you started:
th: พวกเราได้เตรียมบางลิงค์เพื่อ ให้คุณเริ่มต้นได้เลย:

en: Wed
th: พ

en: Wednesday
th: วันพุธ

en: Week
th: สัปดาห์

en: Week days conditions.
th: เงื่อนไข ของ วันของสัปดาห์.

en: Weekdays
th: วันของสัปดาห์

en: Weekend
th: สุดสัปดาห์

en: What does .ics feeds import/export mean?
th: การนำเข้า/ส่งออกข้อมูลฟีด .ics หมายถึงอะไร?

en: When checked, all reserved days must be at same booking resource otherwise error message will show.
th: เมื่อถูกเลือก, วันที่ถูกจองทั้งหมด จะต้องอยู่ที่ ทรัพยากรที่จองได้ อันเดียวกัน ไม่เช่นนั้น ข้อความที่แสดงความผิดพลาดจะปรากฎขึ้นมา.

en: Wide days view
th: แสดงวัน แบบกว้าง

en: Wizard (several steps)
th: ตัวช่วยสร้าง (หลายๆ ขั้นตอน)

en: Work days
th: วันทำงาน

en: Wrap each item with %s tag
th: ครอบแต่ละ อัน ด้วย %s แทก(tag)

en: Wrong booking hash in URL (probably expired)
th: ข้อมูลแฮชการจองใน URL ผิด (อาจจะหมดอายุ)

en: Wrong booking hash in URL. Probably hash is expired.
th: แฮชการจองใน URL ผิด. บางทีข้อมูลแฮชอาจหมดอายุ.

en: XOR Encryption password
th: รหัสผ่านแบบการเข้ารหัส XOR

en: Year
th: ปี

en: Years
th: ปี

en: Yen
th: เงินเยน

en: You allow unlimited number of bookings per same dates, its can be a reason of double bookings on the same date. Do you really want to do this?
th: คุณได้รับอนุญาตให้จองได้ไม่จำกัดในวันเดียวกัน, แต่มันจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ อาจจะเกิดมีการจองซ้ำกันในวันเดียวกัน. คุณต้องการทำเช่นนั้นใช่หรือไม่?

en: You are need to be sure what you are doing. You are disable of loading some JavaScripts Do you really want to do this?
th: คุณต้องแน่ใจในสิ่งที่คุณทำ. ตอนนี้คุณกำลังจะปิดการใช้งานการโหลดจาวาสคริปต์ คุณต้องการทำเช่นนั้นใช่หรือไม่?

en: You can %suse this shortcode only once%s in the form.
th: คุณสามารถ %sใช้ รหัสอย่างนี้ได้เพียงครั้งเดียว%s ในแบบฟอร์ม.

en: You can also use the %s in the form.
th: คุณยังสามารถที่จะใช้ %s ในแบบฟอร์ม.

en: You can check in this %sinstruction how to generate and use your Google API key%s.
th: คุณสามารถตรวจสอบใน %sวิธีการนี้ เกี่ยวกับการสร้างและใช้ รหัสคีย์ API ของกูเกิล%s.

en: You can configure the discount coupon codes at this %spage%s.
th: คุณสามารถกำหนด รหัสคูปองส่วนลดได้ที่ %sหน้านี้%s.

en: You can customize the country list at this file: %s
th: คุณสามารถปรับแต่งช่องเลือกประเทศได้ในไฟล์นี้: %s

en: You can generate the form fields for your form (at the left side) by selection specific field in the above selectbox.
th: คุณสามารถสร้างช่องข้อมูลแบบฟอร์ม สำหรับแบบฟอร์มของคุณ (ที่ด้านซ้ายมือ)โดย การเลือกช่องข้อมูลที่กำหนดใน กล่องเลือกด้านบน.

en: You can insert several calendars of different resources into the form allowing you to book several resources during one booking process.
th: คุณสามารถใส่ปฏิทินหลายๆอันที่มีทรัพยากรที่แตกต่างกันลงไปในแบบฟอร์ม ซึ่งจะทำให้คุณสามารถจองหลายๆ ทรัพยากร ได้พร้อมกันในการทำการจองเพียงรอบเดียว.

en: You can insert this field with default selected value.
th: คุณสามารถเพิ่มช่องข้อมูลนี้ด้วยค่าที่ถูกเลือกโดยเริ่ม.

en: You can override this email template in this folder %s
th: คุณสามารถที่จะเขียนทับแม่แบบของอีเมลนี้ที่โฟลเดอร์นี้ %s

en: You can request the new update of plugin on %1$sthis page%2$s.
th: คุณสามารถตรวจสอบข้อมูลล่าสุดของปลักอินนี้ได้ใน %1$sหน้านี้%2$s.

en: You can reset your active form template by selecting default %sform template%s at the top toolbar. Please select the form template and click on %sReset%s button for resetting only active form (Booking Form or Content of Booking Fields form). Click  on %sBoth%s button if you want to reset both forms: Booking Form and Content of Booking Fields form.
th: คุณสามารถล้างค่า ข้อมูลของแม่แบบของแบบฟอร์มที่ใช้งานอยู่ของคุณโดยเลือก %sแม่แบบของแบบฟอร์ม%sโดยเริ่ม ที่แถบเครื่องมือด้านบนสุด. โปรดเลือกแม่แบบของแบบฟอร์ม และ กดเลือก ที่ปุ่ม %sล้างค่า%s สำหรับ ล้างค่าเฉพาะบน แบบฟอร์ม ที่ใช้งานอยู่ (แบบฟอร์มการจอง หรือ แบบฟอร์มของเนื้อหาของช่องข้อมูลการจอง). กดปุ่ม บน ปุ่ม %sทั้งคู่%s ถ้าคุณต้องการล้างค่าของทั้งสองแบบฟอร์ม: แบบฟอร์มการจองและแบบฟอร์มของเนื้อหาของช่องข้อมูลการจอง.

en: You can specify an additional offset from you chosen end point. The offset can be negative.
th: คุณสามารถระบุค่าเหลื่อมเพิ่มเติมจากจุดสิ้นสุดที่คุณเลือก. ค่าเหลื่อมสามารถเป็นเลขลบได้.

en: You can specify an additional offset from you chosen start point. The offset can be negative.
th: คุณสามารถระบุเวลาเหลื่อมเพิ่มเติมจากที่คุณได้เลือกตั้งแต่จุดเริ่มต้นของเวลา. เวลาเหลื่อมสามารถเป็นค่าติดลบได้.

en: You can specify the maximum number of events to import during one session.
th: คุณสามารถระบุจำนวนสูงสุดของเหตุการณ์ที่จะนำเข้าในแต่ละคราว.

en: You can use (in subject and content of email template) any shortcodes, which you used in the booking form. Use the shortcodes in the same way as you used them in the content form at Settings Fields page.
th: คุณสามารถใช้ (ในหัวเรื่อง และเนื้อหาของแม่แบบอีเมล) รหัสย่ออันไหนก็ได้, ซึ่ง คุณได้ใช้ ในแบบฟอร์มการจอง. ใช้รหัสย่อ โดยวิธีเดียวกันกับที่คุณเคยใช้ ในเนื้อหาของแบบฟอร์ม ที่หน้า การตั้งค่าของช่องข้อมูล.

en: You can use any %sHTML tags%s in the booking form. Please use the HTML tags carefully. Be sure, that all "open" tags (like %s) are closed (like this %s).
th: คุณสามารถใช้ %sแทก HTML%s อะไรก็ได้ในแบบฟอร์มการจอง. โปรดใช้ แทก HTML อย่างระมัดระวัง. จงมั่นใจว่าทุกๆแทกที่ "เปิด" (เหมือน %s) จะต้องมีแทกที่ปิด (เหมือนอย่างนี้ %s).

en: You can use any shortcodes, that you can use in payment description form at Settings Payment General page
th: คุณสามารถใช้ รหัสย่อ ใดก็ได้ คุณจะสามารถใช้ในฟอร์มรายละเอียดของการชำระเงินที่หน้า ทั่วไปของ การกำหนดค่า การชำระเงิน

en: You can use any shortcodes, which you have used in content of booking fields data form.
th: คุณสามารถจะใช้ รหัสย่อ ใดก็ได้ซึ่งคุณได้เคยใช้อยู่ในเนื้อหาในแบบฟอร์มของช่องข้อมูลการจอง.

en: You can use following shortcodes in content of this template
th: คุณสามารถใช้ รหัสย่อดังต่อไปนี้ ในเนื้อหาของแม่แบบนี้

en: You can use several values, separated by a comma.
th: คุณสามารถใช้ได้หลายค่า, โดยการแยกข้อมูลด้วยจุลภาค.

en: You can use several values, separated by comma.
th: คุณสามารถใช้ได้หลายค่า, โดยการแยกข้อมูลด้วยจุลภาค.

en: You can use the several values, separated by comma.
th: คุณสามารถใช้หลายค่าได้, ด้วยการแบ่งโดยใช้จุลภาค.

en: You do not set any parameters for booking editing
th: คุณไม่ได้กำหนดค่าพารามิเตอร์ใดๆ สำหรับ การแก้ไขการจอง

en: You must have this shortcode:%s in the booking form.
th: คุณควรจะมี รหัสย่อนี้:%s ในแบบฟอร์มการจอง.

en: You must not deactivate loading BootStrap files at advanced section of these settings!
th: คุณจะต้องไม่ปิดการใช้งานการโหลด ไฟล์ BootStrap ที่ ส่วนขั้นสูง ของตัวเลือกพวกนี้!

en: You must to have this shortcode:%s in the form.
th: คุณจะต้องใช้ รหัสย่อนี้:%s ในแบบฟอร์ม.

en: You need to approve a new booking %s for: %s Person detail information:%s Currently a new booking is waiting for approval. Please visit the moderation panel%sThank you, %s
th: คุณจำเป็นจะต้องอนุมัติการจองใหม่ %s สำหรับ: %s รายละเอียดของผู้จอง:%s ปัจจุบันการจองใหม่กำลังรอการอนุมัติอยู่. โปรดเข้าไปที่หน้าจอสำหรับแก้ไข %s ขอบคุณครับ, %s

en: You need to make payment %s for reservation %s at %s. %s Please make payment on this page: %s  Thank you, %s
th: คุณจำเป็นต้องชำระเงิน %s สำหรับการจอง %s ที่ %s. %s กรุณาชำระเงินที่หน้านี้: %s ขอบคุณครับ, %s

en: You need to make payment for this reservation
th: คุณจำเป็นต้องชำระเงินสำหรับการจองนี้

en: You need to use special shortcode [bookingedit] for booking editing.
th: คุณจะต้องใช้รหัสย่อพิเศษอันนี้ [bookingedit] สำหรับ ทำการแก้ไขการจอง.

en: You should leave empty the Relay Response URL and Receipt Link URL/Text in the Merchant Interface, if a Relay Response is activated here.
th: คุณควรจะปล่อยในช่องของ URLของการตอบกลับแบบรีเลย์ และ ลิงค์ URL/Text สำหรับใบเสร็จ ทั้งสองให้ว่างในหน้าจอผู้ค้า ถ้ามีการเปิดใช้งานการตอบกลับแบบรีเลย์ที่นี่.

en: You will now see a table loaded with the top item being the API Key. Copy this and paste it into %sGoogle API Key%s field at this page.
th: คุณจะสังเกตเห็นว่า มีตารางที่แสดงด้านบน แสดง รหัส API คัดลอกรหัสนั้นแล้วมาแปะบนช่อง %sรหัสคีย์ API ของกูเกิล%s ที่หน้านี้.

en: Your booking %s for: %s has been  canceled. %sThank you, %s
th: การจอง %s สำหรับ: %s ได้ถูกยกเลิกแล้ว. %s ขอบคุณครับ,%s

en: Your booking %s for: %s has been approved.%sThank you, %s
th: การจองของคุณ %s สำหรับ: %s ได้ผ่านการอนุมัติเรียบร้อยแล้ว. %sขอบคุณครับ, %s

en: Your booking has been approved
th: การจองของคุณได้ผ่านการอนุมัติแล้ว

en: Your booking has been declined
th: การจองของคุณถูกปฏิเสธแล้ว

en: Your emails do not match
th: ข้อมูลอีเมลไม่ตรงกัน

en: Your reservation %s for: %s has been approved.%sYou can edit the booking on this page: %s Thank you, %s
th: การจองของคุณ %s ของ: %s ได้ถูกการผ่านการอนุมัติแล้ว. %s คุณสามารถแก้ไขการจองบนหน้าจอนี้:%s ขอบคุณครับ, %s

en: Your reservation %s for: %s is processing now! We will send confirmation by email. %s Thank you, %s
th: การจองของคุณ %s สำหรับ: %s กำลังดำเนินการอยู่ ณ ปัจจุบันนี้! พวกเราจะส่งคำยืนยันผ่านทางอีเมล. %s ขอบคุณครับ, %s

en: Your reservation %s for: %s is processing now! We will send confirmation by email. %sYou can edit this booking at this page: %s  Thank you, %s
th: การจองของคุณ %s สำหรับ: %s กำลังดำเนินการอยู่ ณ ปัจจุบันนี้! พวกเราจะส่งคำยืนยันผ่านทางอีเมล. %s คุณสามารถจะแก้ไข การจองที่หน้า: %s ขอบคุณครับ, %s

en: additional booking cost
th: ค่าการจองเพิ่มเติม

en: admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: admin panel
th: ส่วนหน้าจอผู้ดูแลระบบ

en: and %s on seasons:
th: และ %s ในฤดู:

en: and any other calendar that uses .ics format
th: และ ปฏิทินอื่นๆที่ใช้ รูปแบบ .ics

en: as additional sum
th: ดังเช่น ยอดรวมเพิ่มเติม

en: available
th: ยังว่าง

en: balance
th: ยอดที่เหลือ

en: balance cost
th: ยอดรวม

en: capacity of booking resource.
th: ความจุของทรัพยากรที่ให้จอง.

en: comma
th: จุลภาค

en: confirmation email field of the primary email field
th: ช่องข้อมูลยืนยันอีเมลของช่องข้อมูลอีเมลหลัก

en: content data of this booking
th: รายการข้อมูลของการจองครั้งนี้

en: cost of booking resource.
th: ราคาของทรัพยากรที่ให้จอง.

en: coupon
th: คูปอง

en: current date
th: วันที่ปัจจุบัน

en: current time
th: เวลาปัจจุบัน

en: date
th: วันที่

en: day
th: วัน

en: day(s)
th: วัน

en: days
th: วัน

en: default value, if no dates are selected, or none exist conditions are true.
th: จะเป็นค่าโดยเริ่ม, คือถ้าไม่มีวันไหนที่ถูกเลือก, หรือไม่มีสักเงื่อนไขที่จะเป็นจริง.

en: delete all booking data
th: ลบข้อมูลการจองทั้งหมด

en: delete configuration
th: ลบการปรับแต่งค่า

en: deposit
th: เงินฝากประกัน

en: deposit cost
th: ค่าเงินฝากประกัน

en: deposit payment for booking resource
th: จำนวนเงินฝากประกันสำหรับ ทรัพยากรที่ให้จอง

en: discount
th: ส่วนลด

en: does not exist
th: ไม่มีอยู่จริง

en: feed
th: ข้อมูลฟีด

en: feeds
th: ข้อมูลฟีด

en: field
th: ช่องข้อมูล

en: fields
th: ช่องข้อมูล

en: fixed sum
th: ยอดรวมคงที่

en: fixed total in
th: ยอดทั้งหมดที่คงที่ ใน

en: for 1 day
th: สำหรับ 1 วัน

en: for 1 hour
th: สำหรับ 1 ชั่วโมง

en: for 1 night
th: สำหรับ 1 คืน

en: for all days!
th: สำหรับวันทั้งหมด!

en: from the cost of 1 day
th: จากราคาของ 1 วัน

en: front panel
th: ส่วนหน้าจอผู้ใช้งาน

en: here
th: ที่นี่

en: hour
th: ชั่วโมง

en: hour(s)
th: ชั่วโมง

en: hours
th: ชั่วโมง

en: make user active
th: เปิดการใช้งานให้ผู้ใช้งาน

en: make user inactive
th: ปิดการใช้งานของผู้ใช้งาน

en: max
th: สูงสุด

en: maximum number of visitors per booking resource.
th: จำนวนสูงสุดของผู้เยี่ยมชมต่อหนึ่งทรัพยากรที่ให้จอง.

en: min
th: ต่ำสุด

en: minutes
th: นาที

en: month
th: เดือน

en: month(s)
th: เดือน

en: months
th: เดือน

en: night
th: คืน

en: night(s)
th: จำนวนคืน

en: no
th: ไม่ใช่

en: of
th: ของ

en: of configuration booking form in English and French languages
th: ของ การปรับแต่งแบบฟอร์มของการจองในภาษาอังกฤษ และ ภาษาฝรั่งเศส

en: of every month
th: ของทุกเดือน

en: of payment
th: ของการชำระเงิน

en: of total cost
th: ของ ราคายอดรวมทั้งหมด

en: on each
th: ใน แต่ละ

en: on each day
th: ในแต่ละวัน

en: optional
th: ไม่จำเป็น

en: or
th: หรือ

en: or add booking calendar %sWidget%s to your sidebar.
th: หรือเพิ่มปฏิทินการจอง %sวิดเจ็ด%s ในแถบด้านข้างของคุณ.

en: original booking cost
th: ค่าการจองปกติ

en: parent resource
th: ทรัพยากรแบบพ่อแม่

en: per 1 day
th: ต่อ 1 วัน

en: require PHP version %s or newer!
th: ต้องการ PHP เวอร์ชัน %s หรือ ใหม่กว่า!

en: required
th: จำเป็น

en: seconds
th: วินาที

en: semicolon
th: อัฒภาค(semicolon)

en: show amount to pay
th: แสดงจำนวนเงินที่จะต้องมีการชำระ

en: show number of search results
th: แสดงจำนวนผลลัพธ์จากการค้นหา

en: start new translation section in specific language, where %s - locale of the translation.
th: เริ่มต้นส่วนแปลภาษาในภาษาที่เจาะจง ที่ซึ่ง %s - เป็น ภาษาถิ่น(locale) ของการแปลภาษา.

en: time
th: เวลา

en: title of booking resource
th: ชื่อเรื่องของทรัพยากรที่ให้จอง

en: to
th: ถึง

en: total booking cost
th: ค่าการจองรวม

en: unavailable
th: ไม่ว่าง

en: visitor
th: ผู้เยี่ยมชม

en: website
th: เว็บไซต์

en: websites
th: เว็บไซต์

en: week
th: สัปดาห์

en: weeks
th: สัปดาห์

en: where %s – default calendar %s (you can select desired resource of calendar by inserting shortcode into page)%s
th: โดยที่ %s – ปฏิทินโดยเริ่ม %s (คุณสามารถเลือกทรัพยากรที่ต้องการของปฏิทินโดยการใส่ รหัสย่อ ลงไปในหน้าเพจ)%s

en: year(s)
th: ปี

en: yes
th: ใช่
